Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com | Torakhong.org | GameRoom

มีใครไปพัก เสม็ด แบบทริปนึง หลาย ๆ หาดบ้างไหมคะ

เราเคยแต่ไปพักวงเดือน แต่หลายรีสอร์ท (แบบว่าอย่างเช่นวันเสาร์พักที่นึง ชื่ออะไรจำไม่ได้แล้ว แบบว่านอน ๆ ไปงั้น เพราะวงเดือนวิลล่าไม่ว่าง แล้วอีกวันก็มานอนวงเดือนวิลล่าอะไรแบบนี้ คือนอนหลายที่ในหาดเดียวกันใกล้กัน)

มีใครแบบว่าไปนอนหลาย ๆ หาดในทริปนึงไหมคะ ไปหาดไหนกับหาดไหนบ้างเอ่ย  คือที่บ้านอยากไปพักเพิ่ม แต่เราคิดว่าวงเดือนวิลล่า อาจจะเต็มวันเสาร์ (แหงเลย) เลยคิดเผื่อไว้ว่าถ้าลองไปหาดอื่นด้วยน่าจะดี แบบว่าอาจจะได้หลายบรรยากาศในทริปนึง  แต่อยากได้แบบไม่ไกลจากกันมาก เวลาย้ายจะได้ไม่ลำบากมาก เพราะครอบครัวมีผู้ใหญ่ไปด้วย  ไม่ใช่วัยรุ่นหมด

- ที่ดู ๆ ไว้ก็มีเจี๊ยบบังกะโลว์ ที่อ่าวไผ่ (ใช่ไหมคะ ที่เรียกเจี๊ยบกันในห้องนี้ ชื่อเต็มว่าเจี๊ยบบังกะโลว์ใช่ไหมอ่ะ จะได้ไม่ไปผิด) น่าสนใจเพราะว่าอาหารอร่อย (สำคัญมาก เพราะกองทัพต้องเดินด้วยท้อง)
    * แต่ว่าตกลงมันอยู่อ่าวไผ่ หรือหาดทรายแก้วคะ หรือว่าอ่าวไผ่เป็นอ่าวอยู่ที่หาดทรายแก้ว
    *แล้วจากที่เจี๊ยบนี่ ถ้าไปพักเจี๊ยบแล้วตอนหลังจะย้ายไปวงเดือนต้องนั่งรถสองแถวไปใช่ไหมคะ ใช้เวลาเท่าไรคะ ขอบคุณมากค่ะ

-แล้วก็มีอ่าวลุงดำ  เห็นว่าธรรมชาติดี แล้วก็ลงทะเลได้เลย มีร้านอาหาร (เรื่องอาหารสำคัญจริง ๆ น้า บ้านเรากินเก่งอ่ะค่ะ) แล้วมันใกล้วงเดือนด้วย วันที่ย้ายคงจะไม่ลำบาก

-อ่างแสงเทียน  ดูรูปรีสอร์ทแล้วชอบอ่ะค่ะ สวยจัง มันจะเงียบ ๆ ใช่ไหม  แต่ไม่รู้ว่าจะให้น้องหมานอนด้วยหรือเปล่า มีร้านอาหารหน้าหาดไหมคะ แบบมานั่งชิล ๆ ตอนกลางคืน

ปล. ถ้าบนอ่าววงเดือน นอกจากวงเดือนวิลล่าแล้ว มีรีสอร์ทไหนอีกบ้างคะที่น่าสนใจ (เผื่อไว้น่ะค่ะ เห็นกระทู้เก่ามีสมาชิกบอกว่าเคยพาน้องหมาเข้าพักที่  Sea Horse ไม่ทราบว่าห้องพักเป็นอย่างไร ใครเคยพักที่นี่บ้าง

จากคุณ : chan-rak-thong-fa - [ 18 เม.ย. 51 09:40:09 ]

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com | Torakhong.org | GameRoom