Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com | Torakhong.org | GameRoom

ทัวร์ซิดนีย์ 10 วัน มหาโหดกับ "ทนายอ้วน" ไกด์กิตติมศักดิ์ ตอนที่ 1 - ออกเดินทาง

หวัดดีครับพ่อแม่พี่น้อง

กลับมาอีกครั้งแล้วครับท่าน “ทนายอ้วนทัวร์”

สำหรับปีนี้ผม “ทนายอ้วน” ไกด์กิตติมศักดิ์ของทุกๆท่านจะพาพ่อแม่พี่น้องที่ร๊ากไปตะลุยซิดนีย์กันครับ

ผมกับซิดนีย์ไม่ได้สนิทกันมากเหมือนเมลเบิร์น บริสเบนและโกลด์โคส ครับ ประการแรกเลยเพราะสมัยที่อยู่เมลเบิร์นก้อไม่ค่อได้มาซิดนีย์บ่อยนัก จะได้มีโอกาส (โดนหลอก) ให้เป็นเนวิเกเตอร์ให้เจ้าเพื่อนตัวดีขับรถมาหาแฟนเป็นบางครั้งบางคราวเท่านั้น พอมาถึงก้อไม่ค่อยได้ไปไหนนอนอยู่บ้านเพื่อน ได้มาเที่ยว Habour Bridge กับ Opera House แล้วก้อเดินในเมืองเท่านั้นครับ

ประการที่สอง ผมว่า Sydney มันเป็นเมืองกว่า  Melbourne ครับ มันไม่ค่อยสงบเงียบ โดยส่วนตัวแล้วก้อเลยไม่ชอบนักครับ

แล้วมาทำไม ... น่านนะสิครับ เป็นคำถามที่ดีมากๆ ... ผมเองก้อไม่รู้จะตอบว่ายังไงเหมือนกัน เอาเป็นว่า มาเที่ยวก้อแล้วกันครับผม

สิ่งที่น่าตื่นเต้ลอีกประการหนึ่งในทริปนี้ก้อคือว่าเที่ยวบินทั้งขาไปและกลับเส้นทาง
    Singapore – Sydney และ Sydney – Singapore ผมจะได้เดินทางกับเครื่อง A 380 ใหม่กริ๊กของ Singapore Airlines ครับ

เอาละครับตามผมมาครับผมจะพาไปเที่ยว Sydney กันครับ

จากคุณ : ทนายอ้วน - [ 20 เม.ย. 51 21:59:08 ]

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com | Torakhong.org | GameRoom