Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com | Torakhong.org | GameRoom

ถึงพี่ลุง Xoomer อย่าหยุดนะครับกับ Great Culture

เข้มแข็งไว้นะครับ สู้ๆๆ เป็นกำลังใจให้ครับ วันข้างหน้ามีอะไรอีกเยอะครับ ที่พี่และทีมงานจะต้องเจอ สิ่งที่ผ่านมานั่นคือ ประวัติศาสตร์ ส่วนประวัติศาสตร์นั้น จะเป็นสิ่งที่น่าจดจำหรือไม่ ขึ้นอยู่กับวันนี้ ไปสู่วันข้างหน้า

อย่าหยุดแสดงความคิดเห็น หรือชี้แจงนะครับ พี่มาไกลมากแล้ว และหลายๆคนที่ได้อ่านก็ได้รับความเข้าใจอะไรต่ออะไรมากขึ้น อย่างน้อยที่สุด สิ่งที่พี่ทำมันกลายเป็น Great Culture ให้กับบอร์ดนี้ไปแล้ว และวันหนึ่ง "ความเข้าใจ" จะเกิดขึ้นแน่นอน เพราะนกเลือกที่จะเดินในแบบที่ชาวบ้านชาวช่องเค้าไม่ทำกัน

ผมยังจำ 8 ชั่วโมงของบ่ายวันศุกร์ที่ 4 มกราคม ที่ร้าน True ทองหล่อ ที่ผ่านมาได้เป็นอย่างดี หลายๆคนเข้าใจอะไรต่ออะไรที่เกี่ยวกับคนบินมากขึ้น ทั้งหมดก็เริ่มต้นจาก พี่ลุงซูม นั่นแหละ ไม่ใช่ผม

ตอนนี้ระหว่างรอการ Approve รายการจากทางสถานี ผมก็จะทำในส่วนของผมไปเรื่อยๆ ตั้งกระทู้ ตอบกระทู้เรื่องการบินตามความคิดเห็นของผมไปเรื่อยๆ ถูกหรือผิดไม่รู้ ตรงใจหรือไม่ไม่สนใจ แต่หากว่ารายการมันได้ออนแอร์ ทั้งหลายทั้งปวงที่เกิดขึ้น ไม่ว่าจะเป็นกระทู้ของใคร ความคิดเห็นของใคร ผมก็จะใช้เป็นข้อมูลของรายการผมต่อไป

และผมก็เชื่อว่าสมาชิกคนอื่นๆก็จะยังคงทำหน้าที่ของตนต่อไปเช่นกัน

หวังเป็นอย่างยิ่งว่า นกเหลืองจะกางปีกขึ้นฟ้า ในวันข้างหน้าอย่างเต็มภาคภูมิ

ไม่มีอะไรในโลกนี้ที่สมบูรณ์แบบ ไม่มีอะไรที่เป็นที่สุด แต่ทำให้มันสุดๆ นั่นแหละยอดเยี่ยมที่สุด

ขอให้พระคุ้มครอง

แก้ไขเมื่อ 20 เม.ย. 51 22:12:32

แก้ไขเมื่อ 20 เม.ย. 51 22:03:18

จากคุณ : เด็กคน - [ 20 เม.ย. 51 22:00:38 ]

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com | Torakhong.org | GameRoom