Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com | Torakhong.org | GameRoom

ใครเจอเหตุการณ์ในโรงแรมแบบนี้บ้างครับ

ผมเป็นคนนึงที่มีเวลาท่องเที่ยวตามที่ต่างๆ ในช่วงวันหยุดเทศกาล(นอกเหนือจากการลาพักร้อน) โดยวันหยุดสงกรานต์ที่ผ่านมา ผมได้ไปเที่ยวที่หัวหินกับแฟนและเพื่อนอีก 6 คน(1 ในนั้นมีเพื่อนชาวอเมริกันที่อยากมาสัมผัสการเล่นสงกรานต์ของบ้านเรา) ได้เข้าพักที่โรงแรมชื่อ ธนัญชัย เปิดห้องของคืนวันที่ 14 เม.ษ. 51 ที่ผ่านมาจำนวน 3 ห้อง ตอนแรกผมต้องการประหยัดค่าใช้จ่าย โดยการเปิดห้องพัดลมราคา 500 บาท(จากราคาเดิมเท่าที่จำได้คือ 300 บาท) แต่ด้วยอากาศของบ้านเราที่ร้อนมากผมจึงติดต่อทาง Front ว่าขอเปลี่ยนห้องเป็นแอร์ ซึ่งก็เปลี่ยนให้ได้ แต่เหลือห้องเดียวคือ 201 ซึ่งผมก็OK. ในราคา 1,000 บาท จากราคาปรกติ 500 บาท(เนื่องจากเป็นช่วงเทศกาล ทางโรงแรมย่อมชาร์จราคาเพิ่มเป็นเรื่องปรกติที่ผมยอมรับได้) สภาพห้องก็ธรรมดาครับ แต่สิ่งที่ผมต้องสะดุดและกลับมาคิดทบทวนเรื่องของราคาที่ทางโรงแรมเก็บคือ ผมได้เข้าไปใช้ห้องน้ำของห้องที่ผมเปิดคือ 201 เพื่อทำธุระส่วนตัวตามปกติ แต่สภาพห้องน้ำของที่นี่ ที่ผมนั่งพิจารณาดูแล้วไม่ได้มีการทำความสะอาดอย่างดีเท่าที่ควร สังเกตจากฦาท่อน้ำทิ้งยังมีเศษเส้นผมรวมถึงขยะต่างๆอีกพอควร อันนี้ผมไม่ได้ซีเรียสอะไรมากครับ จนทำธุระส่วนตัวเสร็จ ผมได้กดชักโครกเพื่อทิ้งปฎิกูลนั้น แต่มันได้ลงอย่างปกติที่ควรเป็นครับ แถมที่น่าตกใจอย่างยิ่งคือ มันได้เออขึ้นมาจนล้นออกมาข้างนอก ยิ่งหาวิธีอื่นๆก็ยิ่งออกมา  เอาล่ะสิครับ งานเข้าเลย ผมต้องมาเก็บ(เก็บจริงๆ) เช็ด,ล้าง ฯลฯ จนเรียบร้อย (อยู่ในห้องน้ำร่วม 1 ชม.)  หลังผ่านเหตุการณ์น่าสะพรึงกลัวนั้นมาได้ ผมรีบลงมาแจ้งทาง front ทันที และได้รับคำชี้แจงจากพนักงานว่า เดี๋ยวจะให้ช่างขึ้นไปแก้ให้ ผมก็โอเคครับ(เป็นคนอื่นเค้าคงโวยและคงขอเปลี่ยนห้องแล้วครับ) และฝากกุญแจห้องและบอกพนักงานหน้า front ว่าผมขอตัวไปกินข้าวก่อน ให้ช่างมาทำช่วงนั้เลยก็ได้

จากคุณ : pimolo - [ 21 เม.ย. 51 14:36:39 ]

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com | Torakhong.org | GameRoom