Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com | Torakhong.org | GameRoom

Review : Hideaway Resort Huahin กับการเดินทางไปหัวหินเองครั้งแรกค่ะ

เห็นมีหลายคนถามถึงการเดินทางไปหัวหิน ไม่ก็ถามถึงที่พักที่หัวหิน เลยมารีวิวที่พักให้ดูกันค่ะ

เริ่มจากการเดินทางก่อนเลยนะคะ ง่ายที่สุดสำหรับการเดินทางไปหัวหินคือไปทางเส้นพระรามสอง ไปไม่ยากเลย นี่เป็นครั้งแรกที่เป็นหัวหินเองยังไปถูกเลยค่ะเพราะมันตรงตลอดเลย บ้านจขกท.อยู่รังสิตก็ขึ้นโทลเวย์แล้วต่อทางด่วนขั้นที่สองตรงดินแดงอีกครั้งขับตรงไปเรื่อยๆ ซักพักจะมีป้ายแยกกันระหว่างสมุทรสาครกับดาวคะนองให้ลงตรงป้ายที่เขียนว่าสมุทรสาคร(พระรามสอง)  จากนั้นก็ขับรถตรงไปจนสุดพระรามสองเลยค่ะ  ระหว่างขับไปก็จะมีป้ายเขียนว่าสมุทรสาครแบบนี้ ขับตรงตลอดค่ะ

จากคุณ : ## Mademoiselle Air ## - [ 25 เม.ย. 51 22:10:58 ]

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com | Torakhong.org | GameRoom