Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com | Torakhong.org | GameRoom

รบกวนเซียนเกาะช้าง 3-4-5 พค.51 ครั้งแรกของเกาะช้าง อยากถามเรื่องที่พัก และค่าใช้จ่าย

พอดีจะไปเกาะช้างกับเพื่อนๆ  5  คน  จะไปวันที่ 3- 4- 5 พค.51  แต่ไม่เคยไปเลยค่ะ  อยากไปแบบประทับใจสุดๆนะค่ะ
    อยากจะทราบรายละเอียดดังต่อไปนี้

การเดินทางใช้เส้นทางไหนจาก  กทม.  ที่ใกล้ที่สุดอ่าค่ะ
    1.  เราต้องไปขึ้นเรือเฟอร์รี่ที่ไหนใกล้สุด  
    2.  ค่าเรือ 6 คน รวม  รถ 1  คัน  ใช้เงินเท่าไร?(ไป-กลับ)
    3.  แล้วรอบเรือเฟอร์รี่ รอบกี่โมง (เราต้องไปถึงเฟอร์รี่รอบแรกกี่โมง-และควรออกเดินทางจาก  กทม.  กี่โมง)
    4.  เราได้ที่พักที่หาดทรายขาวดีมั้ย?  หรือมีที่อื่นที่ดีกว่านี้
    หาดสวยๆกว่านี้แนะนำก็ดีนะค่ะ
    5.  มีที่อะไรให้เที่ยวบ้าง(เพราะชอบถ่ายรูปมากๆค่ะ)
    6.  รถเราใช้แก๊ส  งบ  1000  พอป่ะ  (ไป-กลับ)
    7.  มีงบอยู่15000  บาท  5  คน  พอสำหรับ 3วัน 2 คืน  พอมั้ยอ่าค่ะ  

รบกวนด้วยนะค่ะ  แต่ถ้ามีอารัยสำหรับเรื่องค่าใช้จ่ายมากกว่านี้ก็บอกมาได้นะค่ะ  ขอบคุณล่วงหน้าค่ะ

แก้ไขเมื่อ 29 เม.ย. 51 09:05:22

แก้ไขเมื่อ 29 เม.ย. 51 09:04:59

แก้ไขเมื่อ 29 เม.ย. 51 09:04:03

จากคุณ : belong to me - [ 29 เม.ย. 51 09:03:44 ]

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com | Torakhong.org | GameRoom