Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com | Torakhong.org | GameRoom

จากปิ่นเกล้าไปสนามบินสุวรรณภูมิ ไปยังไงครับ

จากปิ่นเกล้า จะไปสนามบินสุวรรณภูมิครับ  สงสัยว่าถ้าผมจะมาขึ้นแถวเมเจอร์ปิ่นหรือไม่ก็พาต้าเนี่ย ผมขึ้นตรงไหนได้  

เห็นรถตู้ที่วิ่งจากสนามบินมาส่งผู้โดยสาร  ผมเลยอยากทราบว่า ถ้าผมจะไปสนามบินจะขึ้นที่ไหนได้ คิวรถตู้อยู่ตรงไหนครับ  ราคาเท่าไร

ผมนั่งรถผ่านถนนราชดำเนิน มีป้ายติดว่ารถไปสนามบิน ผมก็ไม่แน่ใจว่า มันเป็นรถอะไร

เห็นรถตู้ใหม่ดี เลยอยากลองขึ้น
    ปกติก็ขึ้นต่แท็กซี่ กับ AIR bur  แต่รถตู้น่าจะถูกกว่า

รถเมลล์จากสายใต้ไปสนามบินยังมีอยู่ป่ะครับ ผมไม่เคยเห็นเลย

รบกวนด้วยครับ   ขอบคุณล่วงหน้า

ปล. ลองให้ความสามารถตัวเอง โทรไปถามข้อมูลจากศูนย์ที่สนามบิน  เบอร์ที่ขึ้นในเวปไซร์ ก็ไม่ใช่เบอร์ศูนย์บริการขนส่ง ตอบคำถามไม่ได้  ให้เบอร์อื่นมา โทรไป ก็ตอบไม่ได้  ให้เบอร์ใหม่มา ก็สายไม่ว่าง (ให้มาผิดอีก)

ผมถึงขนาดโทรไปประชาสัมพันธ์สนามบิน ก็ให้คำตอบผมไม่ได้ ขอเบอร์รถตู้ (แต่ไม่ได้โทร) ขอเบอร์ฝ่ายบริการขนส่งสนามบิน  โทรไปก็ตอบไปแบบข้าง ๆ คู่ ๆ สรุปว่า ไม่ช่วยอะไรเลย    .....สุดท้ายเลยต้องมาพึ่งเพื่อนในนี้ล่ะครับ
    รบกวนด้วยครับ

จากคุณ : panaratb - [ วันแรงงาน 15:44:51 ]

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com | Torakhong.org | GameRoom