Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com | Torakhong.org | GameRoom

0o0o...Review...เมืองโบราณ...เที่ยวทั่วไทยใน 1 วัน กับงาน หวนวันวาน...กรุงเทพฯราตรี...0o0o0

0o0o>>>สดๆร้อนๆค่ะ  เมื่อวานนี้วันแรงงานเลยขอไปพักผ่อน เที่ยวงาน "หวนวันวาน  กรุงเทพฯราตรี" ที่เมืองโบราณ ซักหน่อย (แบบว่าชอบค่ะ..ชอบบรรยากาศเก่าๆ) อย่างที่หลายๆคนทราบกันนะคะว่าที่นี่ได้จำลองสถานโบราณสถาน และสถานที่สำคัญๆต่างๆของไทยมาไว้ ณ ที่แห่งนี้ (ประมาณ 161 แห่งและกำลังสร้างเพิ่มขึ้นเรื่อยๆ) ค่ะ    

ขอออกตัวไว้ก่อนเลยนะคะว่า  หากเพื่อนๆอ่านแล้วรู้สึกสงสัยว่าเอ...ทำไมเราถึงได้ชื่นชอบเมืองโบราณนัก  เรามีคำตอบให้ค่ะ  เพราะว่า  เราเคยได้อ่านประวัติของ คุณเล็ก ผู้ที่เป็นเจ้าของและผู้ริเริ่มการสร้างเมืองโบราณ  จึงรู้สึกชื่นชมค่ะ  

เมืองโบราณนี้  มีเนื้อที่ประมาณ 800 ไร่ค่ะ  สามารถขับรถเข้าไปชมภายในได้ค่ะ  หรือหากไม่มีรถที่นี่ก็มีบริการรถเช่าด้วยค่ะ ว่าแล้วเราก็ออกเดินทางกันได้เลยค่ะ

* * * *  เราเดินทางโดยใช้เส้นทางศรีนครินทร์ค่ะ  ตรงมาเรื่อยๆ ผ่านแยกเทพารักษ์  จะเจอสามแยกสมุทรปราการ  เลี้ยวซ้ายค่ะ  ไปตามเส้นทางสายบางปู

จากคุณ : La_Or1007 - [ 2 พ.ค. 51 20:08:56 ]

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com | Torakhong.org | GameRoom