Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com | Torakhong.org | GameRoom

เอ่อ..ขอสำรวจหน่อยคับ แฟนสามีหรือภรรยาของคนในห้องนี้ มีใครบ้างคับที่พบรักกันตอนไปเที่ยว ทั้งที่ไม่เคยรู้จักกันมาก่อน ?

คือที่ตั้งทู้มาไม่มีอะไรหรอกคับ คือสัปดาห์ที่แล้วผมไปงานแต่งงานของลูกน้องที่ต่างจังหวัดมา ซึ่งเป็นลูกน้องคนนี้ที่พึ่งมาทำงานกับเราได้ 2 อาทิตย์

แต่ก่อนหน้านี้ที่เขายื่นใบลาเพื่อจะไปแต่งงาน ผมก็ยินดีด้วยและถามเขา

ผม: เอ แฟนคุณจบมาจากสถาบันเดียวกันเหรอ เพราะเห็นอยู่คนละจังหวัด
    เขา: อ๋อ ไม่ใช่คับ
    ผม: เอ้า!!! งั้นก็คงเป็นเพื่อนร่วมงานที่บริษัทเก่าละซิ
    เขา: ไม่ใช่คับ
    ผม: อ้าว!!! แล้วรู้จักกันตอนไหน่อะ
    เขา: คือ เมื่อสามปีที่แล้ว ผมไปเที่ยวเขาใหญ่กับเพื่อนคับ แล้วเผอิญไปเจอคณะทัวร์ของเขากับเพื่อนในป่าโดยบังเอิญ ผมยังช่วยเขาแบกสัมภาระให้ด้วย แล้วทั้งสองคณะก็ตัดสินใจตั้งเต้นบริเวณเดียวกันคับ ก็เลยได้เที่ยวด้วยกัน พอกลับมาก็เลยเป็นแฟนกันครับ

ผมก็เลยคิดในใจ อืมม...ความรักทำไมความรักมันถึงได้โรแมนติกขนาดนี้ว่ะ!!!

คิดไปคิดมาก็เลยสงสัยอ่ะคับ ไม่ทราบห้องนี้มีใครบ้างที่เจอความรักแบบนี้บ้างคับ

จากคุณ : สายเมฆ - [ 18 พ.ค. 51 06:50:06 ]

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com | Torakhong.org | GameRoom