Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com | Torakhong.org | GameRoom

ใครเพิ่งกลับมาจากเกาะกูด เมื่อวันที่ 17-19 พ.ค. มารายงานตัวกันหน่อยเร็ว

เพิ่งกลับมาจากเกาะกูดค่ะ พักที่ The Beach ก่อนไปก็กลัวมากมาย กลัวฝนตก กลัวพายุเข้า กลัวคลื่นแรง กลัวต้องไปนอนแหงกอยู่ในรีสอร์ท เพราะตอนนั่งรถทัวร์ไปใกล้ๆ ถึงตราดนี่ ฝนตกมากมาย

แต่พอไปถึงท่าเรือ ฝนหยุดค่ะ ใจค่อยชื้นขึ้นมาหน่อย กว่าจะได้ขึ้นเรือก็ปาไป 9 โมงกว่าๆ นั่งมองรีสอร์ทอื่นเค้าไปกันตั้งแต่ 7 โมง ดูทะเลตั้งแต่ไม่มีเมฆ จนมีเมฆก้อนใหญ่ ดำมาเชียว ก็นึกในใจ จะรอดถึงเกาะป่าวเนี่ยเรา แต่ก็โอเคค่ะ นั่งเรือไปเจอฝนนิดหน่อย แต่คลื่นสูงเหมือนกัน ไม่เปียกมาก แค่ชื้นๆ เป็นประสบการณ์ชีวิตค่ะ

พอไปถึงเกาะ เรือเทียบที่หน้ารีสอร์ทไม่ได้ค่ะ ต้องมาขึ้นที่อ่าวสลัด แล้วก็นั่งรถสองแถวต่อ ตอนนั่งเรือเนี่ย แม้ว่าคลื่นจะแรงแค่ไหน เราไม่เมาหรอกค่ะ จะมาเมาเอาตอนนั่งรถนี่แหละ ทางก็ชันเหลือเกิน กว่าจะถึงรีสอร์ทก็หมดแรงแล้วค่ะ ที่สำคัญหิวมาก ไม่ทำไรแล้ว รอกินอย่างเดียว 55 อาหารที่นี่อร่อยมากๆๆๆ เติมได้ตลอด (ถ้าอาหารเค้ายังไม่หมดนะคะ)

สรุปว่าไม่มีช่วงไหนได้นอนเฉยๆเลย เล่นน้ำตลอด พายคายัคทวนคลื่น โอ้หนุกหนานมากๆๆ เพื่อนๆ คนอื่นเป็นงัยบ้างคะ มาแชร์ประสบการณ์กันเร็ว  เดี๋ยวว่าจะมาทำ Review ให้เพื่อนๆ ดู ตอนนี้ขอไปปรับขนาดรูปก่อนนะจ๊ะ

แก้ไขเมื่อ 20 พ.ค. 51 10:22:13

แก้ไขเมื่อ 20 พ.ค. 51 09:57:43

จากคุณ : sugar rabbit - [ 20 พ.ค. 51 09:57:08 ]

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com | Torakhong.org | GameRoom