Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com | Torakhong.org | GameRoom

ใครเคยตกปลา Sailfish ที่ภูเก็ตได้บ้างคะ

สวัสดีค่ะ  
    จะขอรบกวนถามข้อมูล  จากท่านที่ชอบตกปลาค่ะ  คือจะพาเพื่อนไปเที่ยวภูเก็ต  และเค๊าตั้งใจที่จะตกปลา sailfish เนี่ย  มาแล้วครั้งนึงปีที่แล้ว  แต่ก็ตกไม่ได้  ปีนี้จะมาตกอีก  ก็เลยอยากทราบว่า  ไอ้ปลาที่ว่าเนี่ย  มันมีในประเทศไทยหรือเปล่าหนอ  ไม่รู้เรียกเป็นภาษาไทยว่าปลาอะไรด้วยค่ะ  ถ้าใครเคยตกได้ที่ภูเก็ต  รบกวนถามหน่อยนะคะ  ว่าไปตกแถวไหนค่ะ

ขอบคุณทุกท่านมาก ๆ เลยค่ะ

จากคุณ : Kow Oats - [ 25 พ.ค. 51 21:31:12 ]

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com | Torakhong.org | GameRoom