Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com | Torakhong.org | GameRoom

ถามโง่ ๆ เกี่ยวกับตั๋วเครื่องบินระหว่างประเทศครับ

รบกวนผู้รู้ช่วยตอบด้วยครับ สมมติว่าถ้าผมจะเดินทางจากประเทศ A ไปประเทศ C แต่ว่าไม่มีตั๋วเครื่องบินบินตรง หรือว่าเต็ม จึงคิดว่าถ้าซื้อตั๋วเครื่องบิน บินไปแวะที่ประเทศ B ก่อนซึ่งอยู่ใกล้ประเทศ C แล้วค่อยซื้อตั๋วอีกสายการบินหนึ่งบินจากประเทศ B ไปประเทศ C ( คล้าย ๆ transit แต่ว่าคนละสายการบิน ) จะทำได้ไหมครับ คือจำเป็นต้องผ่าน ตม. +ทำ VISA ของประเทศ B ไหม ถ้าเราไม่อยากผ่านตม. แล้วจะรออยู่ในอาคารผู้โดยสารขาออกเพื่อเตรียมขึ้นเครื่องไปประเทศ C เลยได้ไหม(แบบ transit เครื่อง ) แล้วกระเป๋าที่ load อยู่กับสายการบินแรกจะทำไงครับ (หรือว่าถ้าไม่ loadใต้เครื่องเลยจะได้ไหม )

ขอบคุณครับ
    *หมายเหตุ ถามเล่น ๆ เพราะความอยากรู้เฉย ๆ ครับ

จากคุณ : b_ddoc - [ 26 พ.ค. 51 23:27:32 ]

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com | Torakhong.org | GameRoom