Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com | Torakhong.org | GameRoom

Cathay ออกตั๋วเครื่องบินให้ผิดวัน กลับประเทศไทยไม่ได้ ทำอย่างไรดีครับ @@

เมื่อวันที่ 17 พฤษภาคม ผมโทรศัทพ์ไปเลื่อนตั๋วขากลัวเมืองไทยให้เร็วขึ้นครับ บอกพนักงานให้ออกตั๋วออกจาก LA วันที่ 15 มิถุนายน

แต่เกิดผิดพลาดอย่างไรไม่ทราบ เขาไปออกตั๋วให้ผมเป็นวันที่ 15 กรกฎาคม ครับ (ผิดเดือน)

ผมเพิ่งรู้วันนี้เองครับ ว่าพนักงานเขาออกตั๋วให้ผมผิด ตอนผมโทรไป ทางคาเธ่ย์เขาทำอะไรไม่ได้แล้วครับ เขาบอกว่าเขามีหลักฐานเป็นเอกสารยืนยันว่าออกตั๋วให้ผมวันที่ 15 ก.ค. เขาส่งอีเมลให้ผมแล้ว ถ้าผมรู้ว่าเขาออกตั๋วให้ผิด ต้องรีบโทรกลับมาบอกเขาทันที ตอนนี้ไฟล์ทเต็มหมดทุดไฟลท์แล้ว เต็วถึงวันที่ 15 ก.ค. เลย

* ผมจะทำอย่างไรดีครับ ผมไม่สามารถอยู่อเมริกาได้ต่ออีก 1 เดือนครึ่ง ครับ ผมไม่มีเงินมากพอ (มา Work & Travel ครับ) รบกวนช่วยแนะนำหาทางออกให้ทีนะครับ ตอนนี้เพิ่งทราบ รู้สึกทำอะไรไม่ถูกเลยครับ

** ขอบคุณทุกท่านมากเลยนะครับ

จากคุณ : Esprite - [ 31 พ.ค. 51 10:17:03 ]

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com | Torakhong.org | GameRoom