Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com | Torakhong.org | GameRoom

ขอคำแนะนำ ทริปกระบี่ 4 วันครับ

ผมกำลังจะเดินทางไปกระบี่ 4วันสุดสัปดาห์นี้ครับ  ไปถึงศุกร์เที่ยง กลับจันทร์เที่ยงครับ  เคยไปครั้งเดียวเมื่อสิบปีก่อน  ไปครั้งนี้คิดว่าอยากออกไปเที่ยวและถ่ายภาพมากกว่าทำกิจกรรมในโรงแรม เลยอยากรบกวนถามข้อมูลเพื่อตัดสินใจครับ  

1.  เกาะต่างๆ ตอนนี้ไปเที่ยวได้หรือเปล่าครับ ขอคำแนะนำวิธีการไปเที่ยวเกาะครับ เช่าเรือ หรือซื้อทัวร์ดีกว่ากันครับ สำหรับ 2 คน  ถ้าจะเที่ยวเกาะ 1 วัน ควรไปที่ไหนบ้างครับ

2. นอกจากเกาะ มีสถานที่เที่ยวอะไรบ้าง เท่าที่ทราบมี สระมรกต  น้ำตกร้อน มีที่ไหนที่แนะนำบ้างครับ

3. ถ้าพักแถวอ่าวนาง  จะเดินทางไปเที่ยวสถานที่ในข้อ 1-2 ยังไงครับ  ถ้าเช่ารถขับไปเอง คุ้มกว่าหรือเปล่าครับ พอดีได้ส่วนลด เช่า 2 วันฟรี 1 วัน  โดยส่วนตัวชินกับการเช่ารถขับเองมากกว่าไปกับทัวร์ เพราะผมอาจได้ใช้เวลาในบางสถานที่มากขึ้น เพราะชอบถ่ายภาพครับ จะเอาอุปกรณ์ไปด้วยจะได้เก็บในรถบางส่วน  ถ้าไม่เช่ารถจะเดินทางจากสนามบินไปโรงแรมยังไงครับ  
    4. ขอข้อมูลเพิ่มว่า ถ้าผมเลือกเที่ยวแค่ข้อ 1 หรือ 2 และใช้เวลาอีกวัน ไปเที่ยวที่อื่นๆ เช่น ตรัง เป็นความคิดที่ดีหรือเปล่าครับ

ขอบคุณสำหรับข้อมูลและคำแนะนำครับ จะนำไปใช้ตัดสินใจเรื่องโรงแรม กับการเช่ารถครับ

จากคุณ : Lowepro - [ 3 มิ.ย. 51 12:01:59 ]

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com | Torakhong.org | GameRoom