Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com | Torakhong.org | GameRoom

*** จะนำเรื่องราวการท่องเที่ยวจังหวัดชุมพรไปเสนอในโครงการ Smartguide ครับ รบกวนขอความเห็นหน่อยครับผม ***

เนื่องด้วยผมเป็น 1 ใน 20 คนของผู้ที่ได้รับการคัดเลือกให้เป็น Smartguide
    ตามโครงการของ Isuzu ร่วมกันจัดกับบริษัท Tricast

โดยโครงการสมาร์ททราเวลสมาร์ทไกด์จึงจัดทำขึ้นเพื่อสรรหานักท่องเที่ยวตัวอย่าง
    ที่มีรูปแบบการท่องเที่ยวเชิงสร้างสรรค์ในแบบฉบับของตัวเอง

โดยมุ่งเน้นการปลูกฝังจิตสำนึกที่ดีและสร้างแรงบันดาลใจที่ดีให้กับนักท่องเที่ยว

และตอนนี้ผมได้โจทย์มาว่า
    ให้ผมไปตะลุยในจังหวัดชุมพร
    และนำเสนอเรื่องราวของจังหวัดชุมพร
    โดยให้ครอบคลุมในเนื้อหาต่อไปนี้ให้มากที่สุดคือ

แหล่งท่องเที่ยวทางธรรมชาติ, เทศกาลประเพณี,
    ศิลปะวัฒนธรรม, วิถีชีวิต, สถาปัตยกรรม โบราณสถาน และโบราณวัตถุ

และโจทย์ที่บังคับคือ
    เค้าจะมีเงินติดกระเป๋าให้ทีมละสามพันบาท(หนึ่งทีมมีสองคน)
    และมีเวลาให้สองวันกับหนึ่งคืน เป็นวันเสาร์และอาทิตย์ที่ 8-9 สิงหาคมนี้

ผมไม่เคยไปเที่ยวชุมพรแบบจริงๆจังๆ
    เคยแต่ผ่านไปเฉยๆ

เลยอยากจะขอคำแนะนำจากเพื่อนๆพี่ๆน้องๆในเวปบอร์ดแห่งนี้
    ให้คำแนะนำด้วยครับ

เพราะผมจะได้นำเสนอการท่องเที่ยวในจังหวัดนี้ได้อย่างครอบคลุม
    และตรงกับวัตถุประสงค์ของการเป็น "Smartguide" ครับผม

ขอบคุณมากครับ

........................

แวะไปดูรายละเอียดโครงการได้ที่นี่น่ะครับผม

http://www.ielivetv.com/smartguide

จากคุณ : Dr.Manta - [ 24 ก.ค. 51 00:06:57 ]

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com | Torakhong.org | GameRoom