Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com | Torakhong.org | GameRoom

ใครเป็น ภูมิแพ้ บ้าง ขอคำปรึกษาหน่อยครับ

เนื่องจากผมเป็น ภูมิแพ้ (อากาศ และอื่นๆ) คราวนี้ปัญหาคือ เวลาเดินทางโดยเครื่องบิน จะมีอาการปวดหู ปวดหัว มากกว่าชาวบ้าน  ผมเคยอ่านเจอว่ามันมีวิธี แก้ หรือยาทาน ก่อนขึ้นเครื่อง แต่ Search หาไม่เจอแล้ว

เลยอยากถามเพื่อนๆ ที่เป็นภูมิแพ้ ว่า ใช้วิธีอะไรกันบ้าง

และอีกอย่าง อาการของผมคือ ถ้าเป็นแล้ว น้ำมูก จะไหลไม่เลิก จนน่าลำคาญ ไม่ทราบว่า เพื่อนๆ พกยา อะไรที่กินแล้ว แก้ภูมิแพ้ ( แต่ไม่ง่วงนอนน๊า ) หรือว่า มียาตัวไหนแนะนำบ้าง

ขอบคุณครับผม

จากคุณ : xxx-xxx-xxx - [ 24 ก.ค. 51 21:56:52 ]

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com | Torakhong.org | GameRoom