Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com | Torakhong.org | GameRoom

วัน ทู โก คืนเงิน ให้โอกาสผู้โดยสาร

เคยมีกระทู้บอกว่าสายการบินไม่ให้ transfer ผู้โดยสารน่ะความจริงก็คือว่าทางสายการบินได้แจ้งให้ผู้โดยสารทุกคนทราบล่วงหน้าแล้วว่าจะปิดทำการในช่วงเวลาดังกล่าวดังนั้นจึงให้เวลาผู้โดยสารขอคืนเงินเพื่อที่จะได้ไปซื้อสายการบินอื่นให้ได้เร็วที่สุด ไม่ใช่ว่าไม่อยาก transfer นะครับก็จริงอยู่ที่มันเป็นเรื่องเกี่ยวกับธุรกิจเกี่ยวกับ cost ต่างๆ ตามที่ีมีข่าวออกมาคุณผู้โดยสารทั้งหลายก็เห็นๆรู้ๆกันอยู่ว่าทางสายการบินสุญเสียรายได้ไปกว่าวันละ 5 ล้านบาทแล้วยังต้องกู้เงินมาใช่จ่ายนู่นนี่ภายในบริษัทอีก อยากจะให้ช่วยกันให้กำลังใจและเข้าใจกันมากกว่า อีกอย่างนะครับสำหรับคนที่ไม่เข้าใจการ ที่ transfer ล่ะก็ก็บอกไว้เลยละกันว่ามันไม่ได้ทำล่วงหน้าได้เป็นเดือนๆ
    ถ้าคุณคิดว่าคุณจะมารอ transfer ช่วงเวลาที่คุณจะเดินทาง คุณคิดว่าจะมีที่นั่งให้เหรอครับ มันเป็นไปไม่ได้ เพราะว่าพอวันทูโกปิดไป ผู้โดยสารที่ไหวตัวทันและทราบเรื่องก่อนก็ทำเรื่องขอเงินคืน และก็ไปก็ไปซื้อตั๋วนกแอร์ แอร์เอเชีย หรือว่าการบินไทย ซึ่งถ้าคุณรอถึงตอนนั้น ก็ไม่มีที่ว่างให้หรอกครับ ส่วนการ transfer นั้นระหว่างวันทูโกกับนกแอร์ก็ทำได้ล่วงหน้าได้ไม่เกินสองถึงสามวันเท่านั้นนะครับ แล้วพอถึงตอนนั้นคุณผู้โดยสารที่ไม่ได้ไปก็ต้องมาโทษสายการบินว่าไม่ดูแล ไม่ทำการ transfer ผู้โดยสารอีก ทำดีแค่ไหนสายการบินก็ผิด ไม่เข้าใจกันจริงๆ ทางสายการบินไม่ได้อยากจะปัดความรับผิดชอบอะไร เพียงแต่ว่าการคืนเงินให้กับผู้โดยสารนั้นเป็นวิธีที่ดีที่สุดเท่านั้นเอง อาจจะมีหลายคนไม่ได้คิดอย่างนั้น แต่ผมอยากจะให้พวกคุณๆที่อยู่ใน blueplanet แห่งนี้เข้าใจอะไรบ้าง ไม่ใช่ว่าอะไรก็ซ้ำเติม ถ้าจะติเพื่อให้เกิดสิ่งดีดีขึ้นมาก็ไม่มีใครว่าอะไร แต่ไม่ใช่การตอกย้ำซ้ำเติม กระแนะกระแหนสายการบิน ส่วนคนที่แช่งอยากให้สายการบินปิดตัวไปเลยน่ะครับ รบกวนคิดถึงพนักงานที่ทำงานที่บริษัทกันบ้างว่าจะมีคนเดือดร้อนซักที่คนถ้าหากว่ามันปิดไปจริง ความสะใจของคุณอาจจะเป็นความเดือดร้อนของคนอื่นนะครับ ฝากให้คิดด้วย

กระทู้นี้ขอให้ทุกคนคิดก่อนตอบกระทู้นะครับกรุณาอย่าใช้ "อารมณ์"

แก้ไขเมื่อ 25 ก.ค. 51 07:57:22

แก้ไขเมื่อ 25 ก.ค. 51 07:56:15

จากคุณ : chavalitF - [ 25 ก.ค. 51 00:12:10 ]

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com | Torakhong.org | GameRoom