Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com | Torakhong.org | GameRoom

รีวิว++ที่พักหลักร้อย++วังปลารีสอร์ท@จันทบุรี..

เรารีวิวเป็นกระทู้ที่3 ในรอบสัปดาห์นี้ค่ะ ยังเหลือรีวิวน่านน้ำคันทรีโฮมปากช่องอีกหนึ่งรีวิว อิอิ

รู้จักที่นี่เพราะเข้าไปอ่านไดอารี่ของพี่เอ๋
    และขอบคุณคุณสวยด้วยแสง-แรงด้วยสี ช่วยบอกเบอร์โทรที่นี่ไว้ค่ะ

ที่นี่เป็นรีสอร์ทบริการแบบชาวบ้าน เราไปพักที่นี่สองคืน
    คืนที่สองเราอยู่คนเดียวเกือบทั้งวัน ตอนเช้าพนักงานทำความสะอาดไขกุญแจห้องโดยไม่เคาะประตู โชคดีที่ล็อคกลอนไว้อีกชั้น
    ทำให้เราตกใจนิดนึงค่ะ แถมไม่รู้ว่าเราจองห้องพักต่ออีกคืนด้วย
    ช่วงเย็นพนักงานเอาเสื้อที่จ้างซักรีดไว้มาส่งก็ไขกุญแจเข้ามาเลย
    พอใกล้มืดยังมีพนักงานผู้ชายอีกคนมาเรียกเก็บค่าห้องพัก
    ทำให้แอบรู้สีกว่าที่นี่ไม่ค่อยปลอดภัยสำหรับผู้หญิงถ้าต้องอยู่คนเดียวค่ะ
    โชคดีที่คุงฝาชีกลับมาไม่มืดมากนัก ทำให้เราอุ่นใจขึ้นค่ะ

ห้องพักสะอาดมากกว่ารีสอร์ทเปิดใหม่350ที่เราไปพักคืนก่อนหน้านี้
    เลยไม่ขอเอ่ยชื่อค่ะ

ห้องพักริมน้ำที่วังปลารีสอร์ท คืนละ500ไม่มีอาหารเช้า
    ห้อง350จะอยู่บนตึกค่ะ

ก่อนรีวิวที่พัก แวะไปเที่ยวพิพิธภัณฑ์สัตว์น้ำ ใกล้ศูนย์ศึกษาพัฒนาอ่าวคุ้งกระเบน

จากคุณ : OHROSE - [ 28 ก.ค. 51 18:08:14 ]

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com | Torakhong.org | GameRoom