Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com | Torakhong.org | GameRoom

ช่วยแนะนำที่พัก แนว อพาร์ทเม้นท์ ที่เชียงใหม่ให้หน่อยค่ะ สนใจพักราว 3 วัน เช่าโมไซขี่ใน ชม.ค่ะ

คราวก่อน ไป ชม. 5 คืน ย้ายที่พัก 3 หน

ไม่ถูกใจ

คราวนี้ อยากเตรียมตัวให้ดีกว่าเดิมค่ะ

คราวที่แล้ว นอนพวก guest house ค่ะ หลายๆที่ ที่ taxi พาไป หลังจากออกจากสนามบิน เค้าไม่รับคนไทย คะ ทำหน้า แบบ ไม่เอาคนไทย ไม่อาว ไม่อาว  

ที่หลังที่ได้ ก็ไม่ค่อยสะอาด เก่า มาก นอน1คืนจึงย้าย

อีกที ห้องน้ำก็ น้ำเสียมีสีดำ และตะกรอนหนักสีดำ ( เค้าว่าเค้าล้างท่อตอนกลางวัน ตอนที่เราออกไปข้างนอก ตกดึก เราเลย อาบน้ำครำ ย้ายห้องในคืนนั้นก็ได้ห้องใหม่ ที่แสน สกปรก  ฝุ่นหนามาก )

ย้าย อีกหน ได้ guest house ใหม่ ที่ target ต่างชาติ บอกคนไทย ไม่อยากรับ แต่รับเราเพราะว่า เห็นแฟนเราเรียบร้อย ดี  --*   ลูกค้าน้อย สิค่ะ  ;/  อันนี้ o.k. สะอาด ค่ะ

แต่ว่า เบื่อ perception ที่ว่า ไม่ชอบลูกค้าคนไทยนะค่ะ

ไม่เอา รร ค่ะ แพง

ไม่ทราบว่า apartment แบบ คืนละ 500บาท ยังมีไหม เห็น โฆษณา apartment เยอะ แยะ แต่ว่าเลือกไม่ถูกค่ะ  

ไม่ต้องใจกลางเมืองสุดๆ เพราะว่าจะเช่ารถโมไซ ไว้ใช้งาน แต่ว่า ออกไปนอกแบบ ซุปเปอร์ไฮเวรย์มากๆ ก็ไม่เอาค่ะ ตอนกลางคืนมันมืดค่ะ เดี๋ยวโมไซเราโดนเฉี่ยว

ขอบคุณค่ะ

จากคุณ : แนนแนน - [ 6 ส.ค. 51 13:56:40 ]

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com | Torakhong.org | GameRoom