Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com | Torakhong.org | GameRoom

ผู้ชาย จริง ๆ แล้วเค้าคิดยังไงคะ ถ้าเราไม่ยอมไปเที่ยว ตจว กับเค้าสองคน

ถามว่าอยากมั้ยก็อยากนะคะ เราก็ไม่ได้อายุน้อยแล้ว จะสามสิบแล้วค่ะ แต่เกรงใจที่บ้าน รู้ว่าพ่อแม่เราไม่อยากให้ไป เค้าเป็นห่วง แล้วเราก็ไม่อยากทำให้เค้าไม่สบายใจที่ลูกสาวไปเที่ยวกับเพื่อนผุ้ชาย ถึงเราจะรู้ ว่าเค้าก็ไว้ใจเรา ว่าเราจะไม่ทำตัวอะไรที่เสียหาย แต่เราก็ไม่อยากให้เค้ารู้สึกแบบนั้นอยู่ดี

เพียงแต่บางทีเห็นเพื่อน ๆ เค้าไปกับแฟนกันก็ อืม.. อยากไปมั่งจัง ไม่ใช่ฟีลว่าอยากไปจู๋จี๋อะไร ประเด็นหลักก็แค่อยากเที่ยว ฮ่า ๆๆๆ แค่รู้สึกว่า สะดวกดี อยากไปไหนก็นัดกันไปง่ายดี ไม่ต้องรอนัดกันเยอะ ๆ

แฟนเราชอบชวนค่ะ แบบทีเล่นทีจริง ซึ่งเราก็คุยกับเค้าตรง ๆ น่ะค่ะว่า เราไม่อยากให้พ่อแม่เราไม่สบายใจ แล้วเราก็ไม่อยากให้พ่อแม่เค้ามองว่า เราเป็นแฟนของลูกชายเค้าที่เป็นผู้หญิงไม่เรียบร้อย ซึ่ง เค้าก็ชอบบอกว่า เค้าเข้าใจนะ พี่สาวเค้าก็เป็นแบบนี้เหมือนกัน แต่กับเพื่อน ๆ เค้า ก็ไปไหนมาไหนกับแฟนตลอด เค้าก็อยากให้เราไปมั่ง อยากสวีท อะไรก็ว่าไป

อยากถามความเห็นพี่ ๆ ผู้ชายคนอื่น ๆ หรือพี่ผู้หญิงก็ได้ค่ะ ว่าปกติเนี่ย แฟนเค้าเข้าใจเราจริง ๆ แค่ไหนคะ เราหัวโบราณไปมั้ย เรารู้ว่าเรื่องแบบนี้มันเรื่องของคนสองคน ที่จะต้องคุยกันให้เข้าใจ ถ้าเค้าหวังดีกับเราและอยากคบกับเราในระยะยาว แต่อีกใจเราก็รู้สึกว่า เค้าน่าจะอึดอัดเหมือนกัน (อันนี้ขอบอกนิดนึงว่า ค่อนข้างมั่นใจว่าแฟนก็ไม่ได้คิดอะไรเกินเลยหรอกนะคะ ก็คงแค่อยากเที่ยวเหมือนกันนั่นแหละ)

ขอโทษนะคะที่มาเขียนกระทู้แบบนี้ และไม่ได้จะว่าคนอื่น ๆ นะคะ เราคิดว่าทุกคนมีเหตุผลส่วนตัวที่แตกต่างกัน และคุณพ่อคุณแม่ของแต่ละบ้าน ก็คงมีลิมิตที่แตกต่างกัน สำหรับเรา เราแค่รู้สึกอยากปรึกษาน่ะค่ะ ขอบคุณทุกความเห็นล่วงหน้านะคะ

จากคุณ : fossil - [ 22 ส.ค. 51 15:38:16 A:24.84.174.229 X: TicketID:121660 ]

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com | Torakhong.org | GameRoom