Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com | Torakhong.org | GameRoom

_/\_ ร้องทุกข์ รร. อยู่ในระหว่างการสร้างที่ริมหาดปราณบุรีค่ะ--กระทู้แรกในชีวิต.. ก็แรงเลยเรา "- -

ได้มีโอกาสไปเที่ยวปราณบุรีมาเมื่ออาทิตย์ก่อน เห็นความเปลี่ยนแปลงมากมาย ซึ่งเป็นธรรมดาของเมืองที่กำลังได้รับความนิยมจากนักท่องเที่ยว

แต่ที่รับไม่ได้คือ บังเอิญขับรถผ่าน รร.แห่งหนึ่ง อยู่ในระหว่างการก่อสร้างและห้ามถ่ายภาพ (ดังนั้น ภาพที่แนบ จึงเป็นระยะไกลค่ะ.. แอบกลัวนิดนุง)
    ที่รับไม่ได้ มีอยู่ 2 เรื่องคือ
    1.การไม่เคารพกฎระเบียบ ในด้านของการสร้างชิดหน้าหาดค่ะ จะเห็นได้จากภาพ ว่าสร้างแทบจะเกยชายหาดกันเลยทีเดียว ในขณะที่ รร. อื่น เค้าจะแค่ทำเขื่อนไว้ แต่ตัวห้องพักจะลึกเข้าไปประมาณ 5-10 เมตร (เห็นแก่ได้จริงๆ) อย่างนี้ถือว่า เป็นการรุกล้ำสาธารณสมบัติได้หรือไม่คะ
    2.แบบของสถาปัตยกรรม ต้องขอออกตัวก่อนนะคะว่า ไม่ได้จบด้านนี้มาโดยตรง แต่เห็นแบบแล้ว ขอบอกว่า รับไม่ได้ค่ะ ไม่เพียงไม่เข้ากับธรรมชาติทะเลบ้านเราแล้ว ยังถือได้ว่า "เป็นมลภาวะทางสายตา" อีกด้วยค่ะ (ได้ข่าวว่า เจ้าของคือ คุณตัน ณ โออิชิ แกตั้งใจสร้างแบบโมร็อคโคค่ะ)

อยากให้พี่น้องชาว BP ช่วยแสดงความเห็นด้วยค่ะ ขอน้อมรับทุกความเห็น โดยส่วนตัวไม่ได้เกี่ยวข้องอะไร แต่แค่เห็นแล้วรู้สึกว่า นิ่งนอนใจไม่ไหว เท่านั้นเองค่ะ

จากคุณ : peter pane - [ 25 ส.ค. 51 15:47:15 ]

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com | Torakhong.org | GameRoom