Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com | Torakhong.org | GameRoom

กระทู้บ่น เศร้าค่ะ อดเที่ยวเลย พักร้อนของช้านนนนน

ตั้งแต่เรียนจบมา ทำงานบริษัทมาได้ปีกว่า...
    มีสิทธิ์ได้ใช้พักร้อนทั้งที ก็ตื่นเต้นดีใจ กะจะไปเที่ยวกับแฟน
    ปกติไม่เคยได้ไปเที่ยวด้วยกันเลย
    เพราะไปไหนก็จะมีเพื่อนไปด้วยตลอด
    ปีนี้เลยตั้งใจว่าจะไปเที่ยวกัน 2 คนดีกว่า

ดิฉันเคยมาตั้งกระทู้ถามด้วยค่ะ ว่าจะไปกระบี่หรือเกาะช้างดี
    ก็จากหลายๆคำแนะนำที่นี่ ก็ตัดสินใจว่าจะไปกระบี่กัน

ก็เลือกลาพักร้อนให้ตรงกับแฟน ซึ่งบริษัทเราเกินเดือนต.ค.ก็ลาไม่ได้แล้วแถมต้องแจ้งล่วงหน้า เดือนนึง ไอ้เราก็ใช้สิทธิ์ไปหมดแล้วด้วย
    ส่วนแฟนเรานี่ยิ่งยาก เพราะทั้งปี ช่วงที่ลาได้มี แค่ 3 เดือน คือ สิงหา-ตุลา
    ก็สรุปว่าลาตรงกันได้ 4 วัน

จองตั๋ว จ่ายค่าโรงแรมเสร็จสรรพ
    เตรียมเดินทางวันที่ 30 เช้าตรู่
    กลายเป็นว่ามีข่าวไม่สู้ดีตั้งแต่วันที่ 29 เราก็กลัวว่าจะไปกันได้มั๊ย
    และก็จริงดังคาด สายการบิน Cancel เที่ยวบิน
    ช็อคเลยค่ะ.... !!!!!

ตอนเช้า เจ้าหน้าที่ก็โทรถามว่าสะดวกเลื่อนไฟลท์เป็นของวันพรุ่งนี้มั๊ย
    แต่มาคิดดูกับแฟนแล้ว บอกตามตรงว่ากลัวไม่ปลอดภัยค่ะ
    ก็เลยยกเลิกดีกว่า รวมถึงทัวร์ ที่พักที่จองไว้ก็ยกเลิกเหมือนกัน
    สุดท้าย...ก็ชวดไปอีกปีค่ะ เพราะเลยจากนี้ก็ลาไม่ได้แล้ว
    ที่จริงที่มาตั้งกระทู้ ไม่มีอะไรหรอกค่ะ แค่มาบ่นๆให้ฟังอยากระบาย

จะไปเที่ยวที่ไหนก็ไม่สบายใจช่วงนี้ กลัวเจอเหตุการณ์ไม่คาดฝันอีก
    อุตส่าห์ตามอ่านกระทู้ศึกษาอย่างดีว่าจะไปพักที่ไหน ซื้อทัวร์ยังไง
    กลายเป็นว่า ฝันสลายค่ะ เซ็งมากๆ

ขนาดเราอดเที่ยวยังรู้สึกเสียดายขนาดนี้
    ไม่อยากจะนึกถึงคนที่เค้าจำเป็นกว่าเรา
    อย่างเช่นวันหยุด ลาไปเยี่ยมพ่อแม่
    หรือไปเที่ยวต้องรีบกลับไปทำงาน
    เมื่อไหร่บ้านเมืองจะสงบซะทีน๊อ??????

ป.ล. พวก พธม. ไม่ต้องเค้ามาบ่นนะคะว่ายังมีกะจิตกะใจอยากเที่ยวอีก
    เพราะว่าก็แค่ ทำงานมาเหนื่อยค่ะ  อยากไปเที่ยวพักผ่อน
    ปีละ 1 ครั้งเท่านั้นค่ะ ซึ่งก็คงจะไม่ได้ไปไหนแล้วค่ะปีนี้
    ก็รอไปอีกปีหน้าค่ะ ไม่นานเลยเนอะ โฮะๆๆๆๆ
    ปีนี้ก็นั่งดูรถติดอยู่กรุงเทพอีกปีไปพลางๆค่ะ
    บวกกับรอเงินคืนจากสายการบิน และโรงแรมอีกประมาณ 30 วันน่ะค่ะ

จากคุณ : -กาแฟสด - [ 30 ส.ค. 51 22:15:40 ]

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com | Torakhong.org | GameRoom