Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com | Torakhong.org | GameRoom

***ช่วยแนะนำที่เที่ยวให้หน่อยคะ อยากไปที่ไม่ไกลจากกทม.อากาศดีๆ***

อยากไปพักผ่อนสถานที่ๆไม่ไกลจากกทม.มากนัก  เดินทางด้วยรถโดยสารสะดวก  แต่ว่ามีบรรยากาศดีๆ ยังมีความเป็นธรรมชาติมากๆ  อยากรู้สึกว่าเป็นการพักผ่อนจริงๆ  คนไม่พลุกพล่าน แต่สะดวกเรื่องอาหารการกิน และเที่ยวชมธรรมชาติ

อยากเน้นกิจกรรมที่ทำคือขี่จักรยาน ค่ะ  จะเป็นสถานที่เที่ยวเกี่ยวกับ  ป่าสวนผลไม้ ลำธาร น้ำตก  หรือทะเลก็ได้ค่ะ  และราคาไม่แพงมากนะคะ มีงบ 2500 -3000 บาท

ตอนแรกที่คิดไว้ก็มีเกาะล้าน  เกาะสีชัง  อ่าวมะนาว  แต่มันก็ยังไม่ใช่อ่ะค่ะ  จะไปพวก สวน หรือน้ำตก ก็คิดไม่ออกว่าจะไปไหนที่สะดวก

คิดไม่ออกเลยค่ะ ว่าจะไปที่ไหนดี....ถ้าใครคิดออก  ช่วยแนะนำหน่อยค่ะ

ขอบคุณมากค่ะ^^

จากคุณ : frorence - [ 31 ส.ค. 51 19:53:24 ]

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com | Torakhong.org | GameRoom