Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com | Torakhong.org | GameRoom

=-= มีเวลา 1 วัน เช้าเย็นกลับ อยากหาที่เที่ยวขับรถไปเพลิน ๆ กับแฟน แวะพักเที่ยวไม่ไกล กทม.มากพอจะมีที่ไหนบ้างครับ =-=

...คือคร่าว ๆ ก็จะมีเวลาแค่วันเดียวเองครับ ไปเช้า ๆ เย็น ๆ หัวค่ำ ๆ กลับกรุงเทพฯ

...อยากขับรถเล่นพาแฟนไปเที่ยว แล้วก็หาสถานที่เที่ยวแวะสักหน่อย หาอะไรทานกัน (ไอ้เรื่องสถานที่จะต้องหวานสวีทมั๊ย คงไม่ต้องเพราะไปกันสองคนสวีทอยู่แล้ว...) .. แต่ไม่รู้จะไปไหนดีครับ เส้นทางก็ค่อยไปมั่ว ๆ เอา ขับเป็นอย่างเดียว

...จะเป็นพัทยา 2 ชั่วโมงก็คงถึง หรือว่าจะเลยไปสัตหีบก็เลยอีกนิด หรือจะเป็นพระราชนิเวศน์มฤคทายวันจะไกลไปมั๊ย ขับไปกี่ชั่วโมง... หรือจะไปไหนดีครับ รบกวนเพื่อน ๆ ที่พอเคยผ่านประสบการณ์แบบนี้มาแชร์ แนะนำหน่อยสิครับ (โปรดเถิดดดด..จ้า...)

...จริง ๆ อยากค้างแต่ด้วยความจำเป็นทำให้ไปได้แค่เช้าเย็นกลับ... ก็เอาไว้ก่อนไปแค่นี้ก็มีความสุขมากพอแล้ว...  รบกวนเพื่อน ๆ หน่อยนะครับ ... ขอบคุณครับ

จากคุณ : Forzanu - [ 1 ก.ย. 51 11:00:17 ]

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com | Torakhong.org | GameRoom