Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com | Torakhong.org | GameRoom

ขอคำแนะนำขึ้นภูกระดึงเดือนตุลานี้จากผู้เชี่ยวชาญทั้งหลายค่ะ ^^

พอดีวางแผนกับเพื่อนๆ จะขึ้นภูกระดึงประมาณวันที่ 25-26-27 ตุลาคมนี้ค่ะ
    เลยอยากมาสอบถามข้อมูล

1.ช่วง 25-27 นี้  อากาศเป็นอย่างไรคะ   ควรเตรียมตัวอะไรไปบ้าง(ได้ข่าวว่าน้องทากเยอะเดือนตุลา T_T  )

2.การเดินทาง  วางแผนว่าจะเดินทางคืนวันที่ 24  อยากทราบว่าต้องจองรถทัวร์ก่อนล่วงหน้าไหมคะ  ควรออกเวลาเท่าไหร่  ต้องต่อรถไปตีนภูจากที่ไหนคะ  แล้วต้องจองรถขากลับเลยหรือไม่  ขอคำแนะนำบริษัทเดินรถด้วยค่ะ

3.ค่าใช้จ่ายโดยประมาณที่ควรเอาติดตัวไป

4.การไปเที่ยวจุดต่างๆ  ถ้าขึ้น 25 ลง27  ควรไปเที่ยวจุดไหนบ้างคะ  (คิดว่าคงเที่ยวได้ไม่หมด

5.จะจองบ้านพัก 8 หรือ12 คนโซน 1  บ้านแต่ละหลังอยู่ห่างกันมากไหมคะ

6.คำแนะนำอื่นๆเพิ่มเติมค่ะ

ปล.ถามเยอะมากไปไหมเนี่ย T_T  ขอบคุณที่สละเวลามาตอบนะคะ ^^

จากคุณ : แม่นางหอยจ๊อ - [ 6 ก.ย. 51 00:26:26 ]

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com | Torakhong.org | GameRoom