Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com | Torakhong.org | GameRoom

[First Review] First time@Samed Island : 2 วัน 1 คืน กับประทับใจที่ เสม็ด คาบาน่า รีสอร์ท

หลังจากหาข้อมูลของเกาะเสม็ดก่อนเดินทางถึง 2 สัปดาห์ เนื่องจากเป็นการไปเสม็ดครั้งแรกเลยอยากได้ความประทับใจกลับมาเต็มๆ

เลือกอยู่นานว่าจะไปอ่าวไหนดี หลังจากดูรีวิวในห้อง BP แล้วก็ตัดสินใจว่าจะไปอ่าววงเดือน เพราะมีคนเคยโพสไว้ว่า "อ่าววงเดือนคนไม่พลุกพล่านมาก และไม่เงียบเหงาจนเกินไป" สำหรับเราการไปเที่ยวเสม็ดครั้งแรกประโยคนี้น่าจะตอบโจทย์เรามากที่สุด

เอาล่ะสิ!! คำถามต่อไปคือจะพักที่ไหนดี? เงื่อนไขของเราคือ ที่พักสะอาดๆ และติดชายหาด จากนั้นก็มีที่พัก 2 แห่งแว้บเข้ามาในสมองหลังการตรากตรำดูรีวิวเสม็ดอย่างหนัก...วงเดือนวิลล่า และ เสม็ด คาบาน่า

เมื่อคิดได้ดังนั้น..เย็นวันพุธที่ 3 ก.ย. รีบกดโทรศัพท์ไปที่วงเดือนวิลล่า ตัวเลือกแรกของเราทันที...เสียง(คุณลุง)ปลายสายตอบกลับมาทันทีเช่นกันหลังเราถามถึงห้องพักในคืนวันเสาร์ที่ 6 ก.ย. "เต็มหมดแล้วครับ" เต็มหมดทุกห้องเลย แอบงงเล็กน้อย...
    เราถามต่อ : ทำไมเต็มเร็วจังค่ะ
    วงเดือนวิลล่า : เป็นแบบนี้ทุกสัปดาห์ครับ
    เรา : ปกติเค้าจองกันล่วงหน้านานแค่ไหนค่ะ
    วงเดือนวิลล่า : จองล่วงหน้ากัน 1-2 สัปดาห์ และที่จองไว้นี่คือเค้าโอนเงินคอนเฟิร์มเรียบร้อยแล้ว แต่พอถึงวันจริงจะมาหรือไม่มานั่นก็อีกเรื่อง
    เรา : งั้นไม่เป็นไรค่ะ ไว้โอกาสหน้า
    วงเดือนวิลล่า : ขอบคุณมากนะครับที่เลือกวงเดือนวิลล่าของเรา

หลังวางสาย...นึกในใจว่าถ้ากลับไปเสม็ดอีกครั้ง "วงเดือนวิลล่า" คงจะเข้ามาอยู่ใน list แรกที่เราจะเลือกแน่นอน

งั้นตัวเลือกที่ 2 หนีไม่พ้น เสม็ด คาบาน่า...ต้องมาปวดหัวอีกรอบเมื่อดูราคาที่หน้าเว็บ http://www.samedcabana.com/p3_accommodation.html
    โอ้โห!! เกินงบไปเยอะเลย ตอนแรกตั้งงบไว้ไม่เกิน 2,500 บาทรวมอาหารเช้า  เลยเช็คราคาในเว็บ agent อื่นๆ ราคาถูกกว่าเกือบครึ่งแหนะ ที่นี้ปัญหาก็อยู่ที่ว่าแล้วจะจองเว็บไหนล่ะ ปกติไปเที่ยวไหนก็จองกับตรงกับรีสอร์ทตลอด

เย็นวันพฤหัสที่ 4 ก.ย. เลยลองโทรถามกับรีสอร์ทโดยตรงดีกว่า เสม็ด คาบาน่า เค้ามีสนง.ในกรุงเทพฯนะคะ เบอร์โทรหาได้ในเว็บของรีสอร์ทอ่ะค่ะ สรุปราคาจองตรงกับสอร์ทไม่ต่างกับ agent เท่าไหร่ แพงกว่าไม่ถึง 100 บาท เลยตัดสินใจจองเลยค่ะ Seaview 1 ห้อง 1 คืน วันรุ่งขึ้นโอนเงินมัดจำ 50% ชำระส่วนที่เหลือที่รีสอร์ทค่ะ

ทริปนี้เดินทาง 6-7 ก.ย. 51 ค่ะ...เป็นการรีวิวครั้งแรกนะคะ อาจทำได้ไม่ดีพอแถมรูปก็ถ่ายด้วยกล้อง compact ธรรมดาค่ะ ถ่ายมาตั้งหลายร้อยรูปแต่เอามาทำรีวิวได้นิดเดียวเอง ถ่ายเรื่อยเปื่อยซะเยอะ...ไว้คราวหน้าแก้ตัวใหม่ค่ะ

แก้ไขเมื่อ 08 ก.ย. 51 22:44:45

จากคุณ : Sea's Lover1980 - [ 8 ก.ย. 51 22:08:02 ]

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com | Torakhong.org | GameRoom