Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com | Torakhong.org | GameRoom

ขอคำแนะนำเรื่องวีซ่า นิวซีแลนด์ ออสเตรเลีย ด่วนด้วยค่ะ

เพิ่งจองตั๋ว BKK-Oakland-Sydney-BKK ได้ค่ะ เดินทางวันที่ 24 กันยานี้ค่ะ
    แต่...ยังไม่ได้ทำวีซ่าเลย ทั้งของนิวซีแลนด์ หรือ ออสเตรเลีย

พาสปอร์ตหมดอายุอีกต่างหาก เพิ่งไปต่อวันนี้ นัดรับวันจันทร์

รบกวนผู้รู้ด้วยนะค่ะ   คำถามคือ

มีเวลา วันจันทร์ที่ 15 - วันพุธเดินทางที่ 24  (10 วัน)
    ทำวีซ่า 2 ประเทศ ทันมั๊ยค่ะ  (ถ้าเตรียมเอกสารครบ เคยเที่ยวบ่อย เคยไปออสเตรเลียแล้ว น่าจะให้วีซ่าง่าย)

เห็น immegration นิวซีแลนด์บอกว่า เอาพาสปอร์ตตัวจริงไปโชว์ แล้วทิ้งสำเนาให้เค้าอย่างเดียว เพื่อเอาพาสปอร์ตไปทำวีซ่าออสเตรเลียต่อเลย อันนี้จริงหรือเปล่าค่ะ มีใตรเคยทำมั่ง

จากคุณ : jimoji - [ 11 ก.ย. 51 17:42:27 ]

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com | Torakhong.org | GameRoom