Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com | Torakhong.org | GameRoom

+++มาเล่าพฤติกรรมน่าเกลียดของ เกรทเฮ้าส์ ที่ชะอำค่ะ+++

เมื่อวันหยุดที่ผ่านมา เราไปเที่ยวชะอำมาค่ะ  ผู้ร่วมขบวนในครั้งนี้มีเราแฟนเรา และเพื่อนแฟนกับครอบครัวเขา คือ แฟนและลูก ชาย-หญิง ค่ะทั้งหมดก็ 6 คนพอดี เราก็ขับรถไล่ไปเรื่อย ๆ เพื่อหาที่พัก แต่อย่างว่าป้ายราคาที่ติดไว้ มันก็สวนทางกับที่เราไปถาม อันนี้ก็ไม่ซีเรียสเท่าไร ก็เลยขับรถไปหาที่พักตรงที่เคยไปพักน่ะค่ะ (ปกติ เราจะไปกัน 2 คนคือเรากับแฟน) เมื่อไปถึงเกรสท์เฮาส์ดังกล่าวเราก็เข้าไปสอบถามราคา ห้องพักค่ะ ว่าราคาเท่าไรบ้าง
    เราบอกขอดู 2 ห้องได้มั้ยเพราะว่า อีกครอบครัวนึง มีเด็กมาด้วย 2 พอพูดแบบนี้เจ้าของเกรสท์เฮ้าส์ ก็บอกว่า "ที่นี่ค่อนข้างคัดเกรดแขกที่จะมาพักนะ เพราะว่าเดี๋ยวจะทำห้องพักสกปรก  แล้วก็ หยิบกุญแจห้องพักเยอะแยะเลยประมาณว่าจะเปิดห้องให้ดู แล้วพูดว่าถ้ามีเด็กมาด้วยก็ต้องเพิ่มราคานะ แล้วก็ต้องพักห้องใหญ่ไปเลย (เราก็ไม่ว่าอะไร ยังไงก็ได้) ไปหาที่อื่นก่อนก็ได้นะ ที่นี่เลือกแขกจริง ๆ ประมาณว่าเลือกแต่แขกที่เป็นฝรั่ง กับคนที่ดูดีจริง ๆ  "โอ้...โห...อ้าวเรา งง เลย จริง ๆ ก็พูดอีกหลายอย่างอ่ะนะคะ แต่เราก็ทนฟังไม่ได้ ต้องรีบเดินออกมาเลย วันนั้นเราก็ใส่รองเท้าแตะปกตินะ ก็ไม่ได้แต่งตัวซอมซ่ออะไร เพราะมาเที่ยวนี่หว๋า การที่มาเช่าห้องนี่ต้องใส่สูทรมาหรือไงอีกอย่างก็ขับรถมาเองด้วย เท่านั้นยังไม่พอนะคะ ยังพูดจาดูถูกพวกเราหลายอย่างเหมือนไม่มีเงินจะจ่ายค่าห้องพักยังไง ยังงั้นเลย    ขอบอกเลยว่าชื่อ --ชะอำเพอร์เฟคเฮ้าส์--  เจ้าของมารยาทแย่มาก ๆ ท้ายสุด เราก็เลยเลือกพักที่ โรงแรมลานสวนค่ะ  อันนี้ ก็มาบอกเล่าให้ฟังถึงพฤติกรรม ผู้ประกอบการแย่ ๆ ค่ะ นี่เขาเป็นแค่เจ้าของเกรสท์เฮ้าส์ยังยกตนขนาดนี้ แล้วถ้าเป็นเจ้าของโรงแรมใหญ่โต จะไม่เลือกเทวดามาพักหรือไง อันนี้ยังคิดอยู่....

จากคุณ : piluns2000 - [ 15 ก.ย. 51 13:03:44 ]

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com | Torakhong.org | GameRoom