Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com | Torakhong.org | GameRoom

+ + + มุ่งมั่นวันที่ 2 กับการเรียนถักหมวกเพื่อน้อง กับคุณกุ้ง ฮิปโปวดี + + +

เมื่อวาน...........

เป็นวันที่ 2 ที่ไปเรียนถักหมวกกับคุณกุ้ง ฮิปโปวดี ที่หอพักร่วมสร้าง เช่นเคยค่ะ
    มีเพื่อน ๆ ทั้งใหม่ และเก่าไปเรียนกันหลายคนเลย สังเกตง่าย ๆ ว่า
    ถ้าใครที่เพิ่งมาเรียนวันแรก จะเงียบ เพราะตั้งหน้าตั้งตาถักหมวกกันมาก ^^
    แต่ถ้าใครที่เคยเรียนในวันแรกแล้ว จะถักหมวกอย่างสบาย ๆ แอบคุย และแอบกินกันตลอดงาน  
    (ยกเว้นทิดที่มาวันแรก แต่ขอเข้ามาอยู่กลุ่มนี้) อิอิ ....พร้อมกับวันที่อากาศเย็นสบาย ๆ ลมพัดเย็น ๆ ทั้งวัน
    แถมฝนตกปรอย ๆ ในตอนเย็นนิ๊ดหน่อย...

บรรยากาศวันนี้ยังคงคึกคัก และครึกครื้นอยู่เหมือนวันแรกค่ะ
    อีกทั้งวันนี้คุณกุ้งและเพื่อน ๆ มีมุขให้เฮฮาปล่อยมาเป็นระยะ ระยะ ^____^

วันปิดคอร์ส ....เมื่อวานนี้ กว่าจะกลับกันได้ 3 ทุ่มแล้วค่ะ (โห...กลับดึกมาก ๆ) งานนี้ต้องขอบคุณคุณกุ้งและเพื่อน ๆ
    และเจ้าของสถานที่ เจ้าของอาหาร ขนม ผลไม้อร่อย ๆ ที่ทุ่มเทกับพวกเราด้วย ขอบคุณจริง ๆ ค่ะ

วันเรียนถักหมวก กับความสำเร็จ และภาคภูมิใจของหมวกไหมพรมสวย ๆ
    ที่ต่างร่วมแรงร่วมใจถักกันได้รวม 2 วันแล้ว 30 กว่าใบ...  ^_______^

ดูบรรยากาศของ "วันแรก" ที่ไปถักหมวกได้จาก link นี้ค่ะ...
    http://www.pantip.com/cafe/blueplanet/topic/E7039660/E7039660.html

ว่าแล้วเราก็มาดูบรรยากาศการเรียนถักหมวก วันที่ 2 กันต่อเลยนะคะ  

(มาแก้ไขเวลากลับของเพื่อน ๆ ค่ะ ว่ากลับกัน 3 ทุ่ม ส่วนตัว จขกท. แอบหนีกลับตั้งแต่ทุ่มกว่า ๆ แล้ววววว... แห่ะ ๆ )

สาวน้อยปะแป้ง

แก้ไขเมื่อ 29 ก.ย. 51 15:08:41

จากคุณ : _iOFFer_ - [ 29 ก.ย. 51 12:17:04 ]

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com | Torakhong.org | GameRoom