Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com | Torakhong.org | GameRoom

การส่งโปสการ์ดจากต่างประเทศ โดยการเขียนที่อยู่เป็นภาษาไทย

ถามเพื่อนๆที่เคยส่งโพสท์การ์ดกลับมาเมืองไทยครับว่า ถ้าหากเราเขียนชื่อที่อยู่เป็นภาษาไทย และลงท้ายด้วย"THAILAND" เฉยๆ มันจะมาถึงมือเราหรือเปล่าครับ พอดีตอนไปเที่ยว ส่งโปสการ์ดกลับมาหลายฉบับ ส่วนใหญ่เขียนภาษาไทย บางฉบับเขียนที่อยู่เป็นภาษาอังกฤษ (ส่งถึงแล้ว) ส่วนฉบับที่เขียยนที่อยู่เป็นภาษาไทย และลงท้ายว่า THAILAND ยังมาไม่ถึงเลยซักฉบับ แลยอยากถามเพื่อนๆที่มีประสบการณ์ครับว่า มันจะมาถึงป๋มไหมคร้าบ ขอบคุณครับ

เช่น จ่าหน้าถึง

pruk
    เลขที่ 555 หมู่บ้านพันทิพ ถนนเพชรบุรี ตัดใหม่
    ซอยเพชรบุรี 40 เขต พันทิพรักษา
    จังหวัด กรุงเทพฯ
    THAILAND  10400

ประมาณนี้อะครับ :)

จากคุณ : pruk - [ 1 ต.ค. 51 13:34:04 ]

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com | Torakhong.org | GameRoom