Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com

Mini Review : Countryside Resort Pai ไปเที่ยวใกลๆครั้งแรกกับการรีวิวครั้งแรก

สวัสดีครับ มินิรีวิว รีวิวเล็กๆกับการเดินทางไปปายครั้งแรกของผมกับที่รัก

เราจองนครชัยแอร์รอบสามทุ่มครับ ไปถึงเชียงใหม่ตอน6.30เช้ามากๆยังสลึมสลือลงมาเลยไม่ได้ถ่ายรูปอะไรมาเลย ไปซื้อตั๋วเปรมประชาขนส่งไปปายครับ ใครที่เลือกมารถทัวร์นครชัยนะครับก็เดินข้ามมาอยู่ตรงข้ามกับนครชัยแอร์เลยครับบูธซ้ายสุดสีส้มๆครับ ได้ตั๋วรอบ7.30 เลยไปหาของรองท้อง

ระหว่างทางจากเชียงใหม่ไปปาย ก็ยังสนุกสนานกันอยู่ แต่พอแวะจอดข้างทางที่แม่เสะใกล้ๆห้วยน้ำดัง นับจากนี้ไป ก็จะเป็น1ชั่วโมงแห่งความระทึกและชวนวิงเวียนมากๆ พี่คนขับคงจะชินเส้นทางเลยบึ่งแบบไม่ยั้ง 5555+ แต่ผู้โดยสารนั่งกันเงียบกริบ คราวหน้าไปอีก ต้องกินยาแก้เมารถไว้ก็ดีครับ จะได้สู้กับสารพัดโค้งได้ แต่แอบบอกว่า สองข้างทางตอนเช้าๆสวยมากกกกกกกกกกกก แต่ถนนมึนมากกกกกกกกกกกก

เพราะจากความมึน เลยพล๊อยหลับไปครับ ตื่นมาอีกทีก็ตรงด่านตรวจก่อนเข้าปายครับ ก็เลยตื่นแล้วก็ดูวิวมาเรื่อยๆ จนถึงทางเลี้ยวเข้าบ่อน้ำร้อนปายและปายแคนยอน จากนั้นรถตู้ก็นำเข้าสู่ตัวเมืองปาย

ลงจากรถเดินไปทางขวากะจะไปกินข้าวซอยร้านน้องเบียร์ที่ใครๆว่าอร่อย แต่ด้วยความมึนค้างเติ่ง555 เลยหาไม่เจอครับ ก็เลยตัดสินใจโทรไปที่คันทรี่ไซด์ให้เอารถมารับ อ้อลืมบอกไปว่า จองที่นี่ไว้ก่อนมาตั้งเดือนนึงครับ พี่ฝน เจ้าของที่นี่เป็นกันเองมากครับ ให้พี่โจฮัน แฟนพี่เค้ามารับ ไอเราก็กลัวว่าจะสื่อสารไม่รุ้เรื่อง แต่พี่โจฮันแกพูดไทยปร๋อเลย5555+ แต่ผมเลือกที่จะฝากเฉพาะสัมภาระไปน่ะครับ แล้วเดินจากท่ารถไปทางซ้าย ไปร้านเช่าจักรยาน (เนื่องจากทั้งผมทั้งที่รักขับมอไซด์ไม่เป็นทั้งคู่ เอาวะ กล้ามขากล้ามน่องขึ้นก็คราวนี้แหล่ะ)

ก่อนจะปั่นไปที่พัก เนื่องจากหิวจนหน้ามืดตาลาย เลยแวะกินใกล้ๆมันเลย ที่ร้านบ้านปาย(จำชื่อไม่ได้อ่ะครับ ตรงหัวมุมถนนเลย) ซึ่งราคาค่อนข้างสูง แต่เอาวะ หิวนี่หน่า555

จากคุณ : short ride in a fast machine - [ 29 ต.ค. 51 11:41:21 ]

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com