Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com

ลำนี้คือเครื่องบินอะไรครับ

ไม่มีรูปครับ :)

คือว่าบ้านผมอยู่ในแนวเครื่องบินลงพอดีเป๊ะๆ ของสนามบินหาดใหญ่
    ทีนี้เวลาเครื่องบินมันมา ผมก็โรคจิตล่ะครับ มีโอกาสก็แหงนคอดูอยู่ได้
    แทบทุกวัน แทบทุก flight ไม่มีเบื่อ ทีนี้ผมก็เห็นเครื่องบิน 3 ยี่ห้อล่ะครับ
    คือ การบินไทย แอร์เอเชีย และนกแอร์ บางครั้งก็มีลำสีเหลืองอ่อนๆ มาลงด้วย
    เข้าใจว่าเป็น cargo แต่นานๆ มากก สักครั้งถึงจะโผล่มาสักที บางทีก็มีเครื่อง
    ของทหารมาลงด้วยครับ เป็นเครื่องใบพัด ลำค่อนข้างใหญ่เหมือนกัน

ทีนี้วันนี้ 31 ตุลา นี่แหล่ะครับ เวลาประมาณ 16:00
    มันมีมาลำนึงครับ ผมไม่เคยมาก่อนเห็นเลย ใครทราบบ้างว่า
    เครื่องอะไรมาลงที่หาดใหญ่ เวลาดังกล่าวมั่งครับ ลักษณะพิเศษ
    ของเครื่องลำนี้คือ
    1.เป็นเครื่องพาณิชย์
    2.ลำใหญ่มากๆๆๆ ลำใหญ่กว่าเครื่องของการบินไทยมากๆ เลยครับ
    เปิดแฟลบทีงี้ อ้วนเชียว
    3.ลำสีขาวครับ หางลายฟ้าขาว ครับ

อยากทราบว่าเป็นเครื่องรุ่นอะไร ของสายการบินใดครับ
    แล้วมาเพื่อจุดประสงค์อันใดครับ

:)

จากคุณ : ... - [ 31 ต.ค. 51 17:26:10 A:118.173.163.247 X: TicketID:106593 ]

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com