Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com

Review Guest house สุดฮิปเปิดใหม่ ของเชียงใหม่ค่ะ Chormalee Guest House ย่านวัดเกตุ

สวัสดีค่ะ...

ตอนนี้ลมหนาวก็กำลังจะมาเยือนแล้วนะคะ คิดว่าหลายๆคนคงจะมีจุดหมายปลายทางเป็นเชียงใหม่เหมือนดิฉันเยอะเหมือนกัน

ตอนนี้มาเชียงใหม่ได้ 2 วันแล้ว  แต่ยังไม่หนาวสักเท่าไหร่  ฝนตกมากกว่าค่ะ  เลยเลือกใช้ "ลมหนาวมาเยือน"  แทน "หนาวแล้ว" ที่ฮิตๆกันนะคะ ^-^

ทุกครั้งที่มาเชียงใหม่  ตอนเย็นๆไม่เคยพลาดที่จะหาร้านอาหารชิวๆ แถวริมแม่น้ำปิงนั่งทอดหุ่ย  ซึ่งก็เป็นร้านดังที่ใครๆก็รู้จัก  อย่างริเวอร์ไซด์  ไม่ก็กู๊ดวิว  นี่แหละค่ะ   ทานเสร็จก็เดินเล่นแถวนั้นไปเรื่อยๆ  รู้สึกชอบแถวย่านวัดเกตุนี้มากเลยค่ะ  รู้สึกมีร้านฮิปๆ น่ารักๆ น่านั่งอยู่หลายร้าน  มีร้านขายของคล้ายๆแถวนิมมานฯ อยู่พอสมควร

เดินไป-เดินมา  ก็ไปเจอกับเกสต์เฮ้าส์เล็กๆ น่ารักแห่งหนึ่ง  อยู่ตรงข้างหน้าวัดเลย  เลยขอเข้าไปเยี่ยมชมข้างในดู  เพราะไปคราวนี้พักอยู่แถวๆย่านไนท์บาร์ซาร์  แต่รู้สึกพลุกพล่านมากๆ  ไม่ค่อยชอบเท่าไหร่  อยากอยู่โรงแรมเล็กๆ แต่น่ารักมากกว่า   เลยมาขอดูห้องไว้  เพราะช่วงธันวาคิดว่าจะกลับมาฉลองส่งท้ายปีเก่าต้อนรับปีใหม่ที่เชียงใหม่อีกครั้ง

เรากับคุณแฟนก็ไปติดต่อขอดูห้อง  แจคพ็อตมากๆค่ะ น้องพนักงานต้อนรับที่นั่งอยู่ในเคาน์เตอร์บอกเราว่าเพิ่งจะเปิดวันนี้วันแรก  และเรากับแฟนก็เป็นลูกค้ากลุ่มแรกที่เข้ามาดู  ก็เลยเหวอนิดๆ  ไม่รู้จะดีใจดีหรือเปล่า

แต่เกสต์เฮ้าส์น่ารักค่ะ  มีอยู่แค่ 9 ห้อง  แต่ละห้องตั้งชื่อตามดอกไม้  สมแล้วล่ะค่ะที่ชื่อ "ช่อมาลี"  มี 9 ห้อง  ก็  9 ดอก  พอดี  ด้วยความที่แขกยังไม่มีก็เลยลองไปขอถ่ายรูปบรรยากาศในห้องดู  ก็โอเคค่ะ  สะอาด น่าใช้  บรรยากาศก็ดูดีใช้ได้   ราคา 690/750/950 ตามขนาดของห้องนะคะ  แต่ละห้องก็สีไม่เหมือนกันสักสี  

ถ่ายรูปมาให้ดู  เผื่อจะเป็นที่พักหลักร้อย  ให้กับคนชอบแถวย่านน้ำปิง  วัดเกตุ  ไว้ลองพิจารณาดูนะคะ

***ขออภัยด้วยนะคะ _/\_  ถ้ารีวิวอาจดูตลกๆ  ไม่ค่อยมีศิลปะในการนำเสนอ แต่มีความตั้งใจดี  อยากแนะนำที่พักหลักร้อย  ห้องน่ารัก  เหมือนคนอื่นๆบ้างเท่านั้นเอง

จากคุณ : melon fondue - [ 6 พ.ย. 51 07:47:20 ]

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com