Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com

สิมิบัน เปิดฤดูกันแล้วเหรอเนี่ย...

เดี๋ยวนี้อุทยานเค้าเปลี่ยนเวลาเปิดฤดูกาล อนุญาตให้เข้าไปกันได้แล้วเหรอครับเนี่ย....  นี่วันที่ 13.พย. เอง  เค้าเปิดวันที่  15 พย. ไม่ใช่เหรอ...

แต่ที่ผมได้ยินตั้งแต่เดือนตุลาคม เนี่ย มีเพื่อนๆ มาบอกว่าจะไป  อันดามันเหนือ หรือ สิมิลัน กันตอนต้นเดือน พฤศจิกายน น่ะ... ทีแรกก็นึกว่ามีแค่ไม่เท่าไหร่  แต่ที่เห็นเนี่ยหลายกลุ่มมากแล้วนะ มีทั้งมาโพสต์ในเว็ป ก็มี ในบล็อคก็มี  เลยไม่แน่ใจว่าเดี๋ยวนี้เค้าเปลี่ยนเวลาจากวันที่ 15 พย.  กันแล้วเหรอครับเนี่ย....

อีกแค่ไม่กี่วันก็จะเปิดแล้ว  ทำไมอยากอะไรกันนักหนารึไงครับ...
    ผมว่าทั้งคนจัด....  ทั้งเรือ....  ก็น่าจะรู้นะว่า อช. เค้าเปิดฤดูวันไหน...
    หรือเส้นใหญ่กันก็ไม่รู้แฮะ... หรือเกิดจากความเห็นแก่ได้  เห็นแก่ตัว กับคนบางกลุ่มก็ไม่แน่ใจ  รู้ก็รู้ว่าเค้าปิด ยังเข้าไปกันอีก... ที่เคยออกไปก่อนเปิดฤดูกาลแล้วมีพายุ เรือล่มก็เคยมีให้เห็นกันมาแล้ว...

หรือกฎ... เค้ามีไว้ให้แหก... เหมือนที่หลายๆ คนเค้าพูดๆ กัน...

ใครรู้บ้างว่า  มีการเปลี่ยนแปลงวันเปิดฤดูการท่องเที่ยวของอช. หรือเปล่าครับ...

ถ้าไม่มีการเลื่อน... อยากถามว่า ที่เค้าเข้าๆ  ไปกันน่ะ ทำไมอช. ไม่ทำอะไรกันเลยรึไง.... เฮ้อออ....

แก้ไขเมื่อ 13 พ.ย. 51 22:01:40

แก้ไขเมื่อ 13 พ.ย. 51 21:01:42

แก้ไขเมื่อ 13 พ.ย. 51 21:01:18

จากคุณ : ตะวันลับฟ้า - [ 13 พ.ย. 51 21:00:32 ]

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com