Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com

ขอเทคนิคการขับรถบนดอย เส้นทางเชียงใหม่-ปาย-ปางอุ๋ง-แม่ฮ่องสอน-แม่สะเรียง-เชียงใหม่ครับ

กำลังจะขึ้นเหนือไปกับเพื่อนครับระหว่างวันที่ 27-30 พ.ย.51 เส้นทางเชียงใหม่-ปาย-ปางอุ๋ง-แม่ฮ่องสอน-แม่สะเรียง-เชียงใหม่ครับ จองรถ Honda New City ไว้ครับ ไปกับเพื่อนทั้งหมด 5 คน อยากถามว่า
    1. New City ไปไหวไหมครับ
    2. เทคนิคการขับขึ้นลงเขาทำอย่างไรครับ ขอแบบละเอียดเลยนะครับ เพราะขับขึ้นดอยคนเดียวครับ ที่เพื่อนที่เหลือขับไม่เป็นครับ และเป็นการขับขึ้นดอยครั้งแรก ว่าไปก็เสียวๆๆ ครับ
    3. เสี่ยงไม่ครับว่าขับรถเป็นคนเดียว แต่ขับไปเที่ยวไป พักไป ตลอดทางครับ ข้อมูลเพิ่มเติม : นอนที่ปาย, ปางอุ๋ง, และแม่สะเรียง
    4. ต้องแวะเติมน้ำมันตรงจุดไหนก่อนครับ แล้วค่อยเดินทางต่อ

จากคุณ : มือใหม่หัดขึ้นดอย - [ 14 พ.ย. 51 15:18:21 A:58.136.204.140 X: TicketID:136155 ]

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com