Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com | Torakhong.org | GameRoom

ทริปท้าลมหนาว ณ ไร่สตอเบอร์รี่ที่เชียงใหม่เจ้า

ทริปท้าลมหนาว  ณ ไร่สตอเบอร์รี่ที่เชียงใหม่เจ้า

พึ่งกลับมาจากไปเที่ยงเชียงใหม่ 4 วัน 3 คืนมาค่ะ อากาศกำลังที่นั่นกำลังดีเลยทีเดียวเชียว ไม่หนาวมากเท่าไหร่
    แต่ตอนนี้เพื่อนที่นู่นบอกว่าอากาศเริ่มหนาวมากขึ้นแล้วค่ะ พรุ่งนี้เช้าน่าจะถึง 6 องศาเลยทีเดียวเชียว วันนี้เจ้าของกระทู้ภูมิใจเสนอหนึ่งในทริปที่เราได้ไปแวะเที่ยวที่เชียงใหม่ ซึ่งสร้างความประทับใจให้เราไม่ช่น้อยเลย นั่นก็คือไร่สตอเบอร์รี่ลุงประพันธ์ค่ะ  

ตอนแรกเจ้าของกระทู้กะจะไปเที่ยวที่ไร่สตอเบอร์รี่ลุงจวบ ที่ อ. สะเมิงค่ะ เหมือนเคยเห็นเพื่อนๆชาว BLUEPANET เคยโพสเอาไว้น่าเที่ยวมากมาย  ตอนอยู่กรุงเทพก็พยายามหาข้อมูลที่จะไปที่นั่นให้ได้ค่ะ  แต่พอโทรถามเหมือนไม่มีคนรู้จักไร่ลุงจวบเลยแหะ ตอนแรกก็คิดอยู่นานว่าจะเอายังไงดี จะไปแบบทั้งๆที่ไม่รู้ทางอย่างนี้ดีไหม แล้วจะสนุกไหมน๊า  ในที่สุดด้วยความอยากเที่ยว ก็เลยขับวนหาเอาดาบหน้าเลยดีกว่า ถามทางเค้าไปเรื่อยๆ ขับไปตามที่คนแถวนั้นบอกค่ะ ในที่สุดเจ้าของกระทู้ก็หลงจนได้  ในที่สุดก็ไปไม่ถึงไร่ลุงจวบซะที ก็เลยคิดว่ากลับกันดีกว่าเน๊อะ แต่พอคิดว่าจะกลับแล้ว เดชะบุญสายตาก็เหลือบไปเห็นไร่สตอเบอร์รี่อยู่ตรงหน้า  แว๊บแรกที่คิด นี่ต้องเป็นไร่ลุงจวบแน่ๆเลย  รีบลงไปถามเจ้าของไร่เลยค่ะ ปรากฏว่ามันไม่ใช่แหะ แล้วก็เลยได้มีการสนทนากับเจ้าของไร่ซักระยะ จึงถึงบางอ้อว่า ไร่ลุงจวบเราได้ขับเลยมาแล้ว ในที่สุดไหนๆเราก็มาแล้ว ก็เลยขอแวะเที่ยวที่ไร่คุณลุงเค้าเลยเนี่ยแหล่ะ ง่ายดี

งั้นเรามาเริ่มแปะภาพแห่งความประทับใจที่ไร่แห่งนี้กันดีกว่านะค่ะ ไร่แห่งนี้มีชื่อว่า ประพันธ์สตอเบอร์รี่ค่ะ ชื่อไร่มาจากชื่อคุณลุงเองเลยค่ะ ด้านหน้าไร่ จะมีป้ายว่าจำหน่ายสตอเบอร์รี่อยู่ค่ะ

จากคุณ : Wk024 - [ 30 พ.ย. 51 22:03:51 ]

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com | Torakhong.org | GameRoom