Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com | Torakhong.org | GameRoom

+++/ ทริปวันพ่อ แอ่วเหนือ 3 ดอย เชียงใหม่เจ้า +++/ ตอน 1 เดินทางจากกรุงเทพฯ อุดรรัถยา - 32 - 1- 106 ถึง 1009

พอดีพึ่งกลับมาครับ - - กำลังป่วยหนัก เห้อๆ
    สงสัยข้าวผัดกระเพรากับไส้กรอกอิสานปั้ม ปตท. สิงห์บุรี ทำพิษซะแล้วว
    ท้องเสีย อาเจีรยน เลยครับ

เลยกะว่าจะรีวิวตอนที่ 1 ก่อนนะ เด่วกลางวันจะไปหาหมอแระ - -

รายละเอียดของทริปนี้มีดังนี้ครับ

ออกเดินทาง วันที่ 4 ธันวา
    เชียงใหม่ 3 ดอย ดอยอินทนนท์ ดอยอ่างขาง ตบท้ายด้วยดอยสุเทพ ไปกับครอบครับ ออกเดินทาง ตี 5 จากกรุงเทพ
    ใช้ทางด่วนอุดรรัถยา ลงบางปะอิน เข้า 347 บางปะหัน ไปถึงสายเอเชีย 32 ต่อด้วยหมายเลข 1 ที่นครสวรรค์
    แล้วก็ ไปเข้าเชียงใหม่ทางสาย 106 (หฤโหด) ไปทางอำเภอลี้
    ไปเข้า 108 ต่อ 1009 ขึ้นดอยอินทนนท์ครับ
    กล้องที่ใช้ Nikon D70 เลนส์ 18-70 DX ถ่าย Raw แล้วแปลงเป็น JPG อิอิ

เริ่มเลยนะ

แก้ไขเมื่อ 08 ธ.ค. 51 08:06:21

จากคุณ : ATiVidia - [ 8 ธ.ค. 51 07:29:09 ]

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com | Torakhong.org | GameRoom