Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com | Torakhong.org | GameRoom

บ้านอ้อมกอดขุนเขา ยามค่ำคืน

เห็นคน Review บ้านอ้อมกอดมาเยอะมากแล้ว แต่เป็นตอนกลางวันซะเยอะ ก็เลยอยากเอาภาพช่วงค่ำคืนมาฝากครับ

Review อันนี้เป็น Review ครั้งแรกของผม แล้วก็แบบว่ากำลังฝึกถ่ายภาพอยู่ (เริ่มมาบ้ากล้องก็เกือบ 30 แล้ว อิอิอิ) ถ้าภาพไม่สวยก็ขอโทษด้วยนะครับ เพราะฝีมือมีแค่นี้

คือจริงๆ แล้วต้องไปตั้งแต่เช้าแล้ว แต่แฟนผมติดสัมมนาเลยไปถึงตอน 19.00 น. ก็เลยอดถ่ายภาพตอนช่วงเย็นๆ ก่อนค่ำ (ซึ่งเป็นเวลาที่ผมชอบถ่ายเพราะผมชอบภาพสะท้อนเงาน้ำ หรือเป็นช่วงเวลาที่ผมชอบเพราะแสงรำไรดี) แต่ยังไงซะก็อดไม่ได้ที่จะถ่ายภาพยามค่ำคืนมาแทน

รูปแรกเริ่มที่บ้านที่ผมพักนะครับ คือ บ้านไข่ดาวนั่นเอง

จากคุณ : Max Guy - [ 8 ธ.ค. 51 20:59:03 ]

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com | Torakhong.org | GameRoom