Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com | Torakhong.org | GameRoom

เข้ามาชวนพี่ๆน้องๆห้อง blue เตรียมตัวไปเที่ยววันหยุดเทศกาลกันครับ

ก่อนอื่นต้องแนะนำตัวก่อนนะครับ ผมเป็นหนุ่มพเนจร เดินทางมาก็ไกลจากห้องกล้องบ้านใกล้เรือนเคียงนี่เองครับ
    รู้จักพี่ๆและเพื่อนๆหลายๆคนที่ห้องนี้ เลยอยากจะแวะมาทักทายสำหรับการเตรียมตัวท่องเที่ยวช่วงเทศกาลกันครับ

บังเอิญ5-6-7 ที่ผ่านมาสดๆร้อนๆ ได้มีโอกาสเดินทางไปเที่ยวที่ทุ่งทานตะวัน-เขาค้อ-ทุ่งแสลงหลวง เลยตั้งใจเอาภาพมาฝากเผื่อมีคนสนใจวางแผนการเดินทางเหมือนพวกเรา

เราออกจาก กทม.เช้าวันที่ 5ธค.ประมาณ7 โมงครึ่งได้มุ่งหน้าเดินทางตาม GPS ที่เราตั้งเป้าหมายไว้แต่ต้นคือ ทุ่งทานตะวันที่เขาจีนแล-ลพบุรี แต่เนื่องด้วยเดินทางเช้านี้การจราจรหนาแน่นมาก
    จึงทำให้รถเรา2คันพลัดหลงกัน และทำให้เราเสียเวลารอกันกว่า ชม. จึงแนะนำว่าถ้าไปกันหลายคันควรเกาะกลุ่มกันให้ดี ไม่อย่างนั้นจะทำตามแพลนลำบาก

มาถึงทุ่งฟ้าใส ช่างเป็นใจสำหรับคนชอบถ่ายภาพอย่างพวกเรา เอากล้องมากดไปซะ ระหว่างรอเพื่อนอีกคัน
    ปล. อยากดูภาพเต็มๆจอกด F11 ที่คีร์บอร์ดนะครับ กลับมาหน้อจอปรกติก็กด F11 อีกครั้งครับ

แก้ไขเมื่อ 13 ธ.ค. 51 01:11:12

จากคุณ : Hotpixel - [ 13 ธ.ค. 51 00:41:29 ]

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com | Torakhong.org | GameRoom