Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com | Torakhong.org | GameRoom

จะไปเที่ยว 3 ส สุมทรฯ สงขลา สตูล

ที่แรก สุมทรสงคราม ว่าจะพักที่ ฐณิชาณ์ แต่เพื่อนจองไว้แค่คืนหนี่ง แต่ว่าจะพักสัก 2 คืน คือตั้งแต่วัน เช้าวันเสาร์ ออก เที่ยง ๆ วันจันทร์ (น่าจะมีห้องคืนวันอาทิตย์)
    อยากจะถามว่า ถ้าไม่มีห้องมีที่ไหนดี ๆ แนะนำบ้างค่ะ แล้วก็เวลา 3 วัน 2 คืนพอมั้ยค่ะสำหรับอัมพวา

ืที่ 2 สงขลาค่ะ คือว่าดูไว้ที่ บีพีสมิลันค่ะ ว่าจะไปเที่ยว อยู่กี่วันดีค่ะ แล้วที่สงขลาที่ใกล้ ๆ หรือติดทะเล หรือทะเลสาบ ที่ไหนน่าพักบ้าง มีกิจกรรมอะไรบ้าง ที่รู้ก็ต้องไปเกาะหนู เกาะแมว คือว่าจะอยู่สัก 3-5 วันแต่กะไม่ถูก ว่ากี่วันถึงจะพอค่ะ

ที่ 3 สตูล แต่ว่าจะไป อาดัง (ถ้าที่พักอุทยานว่างนะ 2 คืน) กับ หลีเป๊ะ ดูที่พักไว้หลายที่เหมือนกัน ว่าจะอยู่สัก 4-5 คืน

อยากทราบว่าเวลาที่ใช้เที่ยวแต่ล่ะที่พอมั้ยค่ะ แล้วก็สตูลควรจะเที่ยวในเมืองด้วยมั้ยค่ะ หรือเกาะอย่างเดียว

แล้วไปควรจะรถไฟหรือเครื่องบินดี คือดูแอร์เชียราคาต่างกับราคาไฟไปไม่ถึง พันต่อคน

แต่ว่าเส้นทางเริ่มเดินทางจากเชียงใหม่ คิดว่าจะนั่งรถไฟจากเชียงใหม่กรุงเทพ(หรือบางกอกแอร์ดี แต่อยากชมวิว) แล้วนอนกรุงเทพคืนหนี่ง แล้วไปอัมพวา จากอัมพวาขี้นเครื่องไปหาดใหญ่
    จากหาดใหญ่ไปสงขลา
    สงขลา ไปสตูล
    สตูล ไปหาดใหญ่(ว่าจะนอนหาดใหญ่คืนหนี่ง)

มีเวลาตั้งแต่วันที่ 22 มกราคม ถึง 5กุมภาพันธ์ ประมาณ 2 อาทิตย์ 3 ที่เยอะไปมั้ยค่ะ
    แล้วงบประมาณ ถ้่าเงินประมาณ 5-7 หมื่นพอมั้ยค่ะ ถ้าไม่พอจะได้ใช้บัตรจองโรงแรมค่ะ

แนะนำหน่อยค่ะว่า ไปหลาย ๆ ดีนี้ใช่ได้ใช่มั้ยค่ะ แล้วก็ที่สงขลาพักที่ไหนดีค่ะ เพราะ คนใน bp เที่ยวสงขลาน้อยจัง

จากคุณ : มนชิ - [ 15 ธ.ค. 51 16:57:48 A:90.50.28.210 X: TicketID:169393 ]

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com | Torakhong.org | GameRoom