Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com | Torakhong.org | GameRoom

[ปาย] “อยากอยู่เงียบๆ ก็ไปนั่งสมาธิสิคะ”

เพิ่งกลับมาจากทริปเชียงใหม่-ปายค่ะ ก่อนไปก็มาอ่านรีวิวของเพื่อนหลายคนที่นี่ คาดเหมือนกันว่าจะไปเจอปายแตกแน่ๆ แต่ทำงัยได้อ่ะคะ แฟนอยากพาไปเที่ยวที่นี่ เพราะคุณเธอเคยไปเที่ยวช่วงเรียนม.ช.แล้วประทับใจ อยากให้เราไปเห็นมั่ง

เราเลยเลือกที่ัพักที่ค่อนข้างไกลตัวเมืองและราคาสูงหน่อยค่ะ เพื่อเลี่ยงความวุ่นวาย ไปลงตัวที่ภูปายอาร์ตรีสอร์ท เห็นรูปในเวบแล้วตกหลุมรักทันทีค่ะ ราคาสูงหน่อยก็กัดฟัน เอาน่า นานๆแฟนจะใจดี หยุดงานพาไปเที่ยว

นอนที่เชียงใหม่ 2 คืน แวะทำธุระนิดหน่อยค่ะ ไปพักที่อิมพีเรียลรีสอร์ท สปาฯ ที่เลือกที่นี่เพราะแฟนมีบัตรอิมพีเรียลคลับ .... แต่ไปใช้บริการถึงได้รู้ว่า บัตรไม่ได้ช่วยอะไรเลย เสียค่าบริการรายปี แต่ได้ราคาห้องพักถูกกว่าคนไม่มีบัตรแค่ 400 บาท .... เซร็งงง
    แต่พนักงานที่นี่น่ารักค่ะ คนไปพักบางตามาก ผู้จัดการบอกว่าเจอยกเลิกไปหลายกลุ่ม เลยเงียบสุดๆ...

กว่าจะถึงปาย นั่งนับโค้งไม่หวาดไม่ไหวเลยค่ะ ไต่เด๊าะแด๊ะๆขึ้นไป ดีใจจัง ได้สัมผัสอากาศเย็นแล้ว ว้าวๆๆ หนาวแน่ๆ

ไปถึงปายประมาณบ่าย 3 ก็เช็คอินเข้าห้องค่ะ ห้องพักสวยมากค่ะ เห็นในเว๊บแค่ตกหลุมรัก มาเจอห้องเป็นๆ โอ้วแม่เจ้า อยากจะเอาห้องพักกลับกรุงเทพด้วยเลย (เว่อร์ซะ...) สวยจริงๆค่ะ

ห้องที่ไปพักเป็นห้องขนาดใหญ่ อยู่ริมสระว่ายน้ำ มองไปเห็นนา (และตอข้าว) ลงไปเป็นขั้นๆ ไกลลิบตาเห็นแม่น้ำปายนิดๆ บรรยากาศดีสุดๆ

จากคุณ : ชลันธ์ - [ 15 ธ.ค. 51 19:02:11 ]

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com | Torakhong.org | GameRoom