Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com | Torakhong.org | GameRoom

เส้นทางขึ้นเหนือช่วงนี้เลี่ยงสาย11น่ะครับเนื่องจากทำถนน

จากเมื่อวันที่11ธค.51เดินทางขึ้นเชียงรายโดยที่ผมต้องแวะทำธุระที่ชัยบาดาล ลพบุรีก่อนใช้เส้นทางตามนี้ครับ
    1.ราชบุรีไปกทม.ใช้สาย4 ครับเข้าพุทธมณฑลวิ่งสบายครับ
    2.เลี้ยวซ้ายเข้าสาย 9 วิ่งตรงอย่างเดียวออกกาญจนาภิเศกวิ่งสบาย
    3.ต่อสาย 1เข้าสระบุรีตรงโลด
    4.เลี้ยวขวาไปทางเพชรบูรณ์ตามสาย 21ตรงแวะเข้าชัยบาดาลทำธุระทางดีสะดวก150อิๆๆๆ
    5.ออกจากชัยบาดาลสาย 21 วิ่งไปทางอ.ศรีเทพผ่านอำเภอวิเชียรบุรีเลี้ยวซ้ายเข้า225 ทางไปอำเภอหนองบัว มีป้ายใหญ่บอกทางครับเส้นทางดี 2 เลนครับวิ่งประมาณ77กิโล
    6.ออกจาก225 เลี้ยวขวาเข้าสาย11 มีป้ายบอกครับจำเส้นทางไว้ล่ะกัน
    7.จากสาย11ไปเลี้ยวขวาตรงอำเภอเด่นชัยไปอำเภอสูงเม่นเส้น101 ออกไปทางอำเภอง่าว
    8.จากอำเภอง่าวเลี้ยวขวาเข้าสาย1ขึ้นเชียงราย

เส้นทางสาย11 ผมไม่แนะนำเลยครับเส้นทางบางช่วงเป็น4เลน  บางช่วง2เลน แย่กว่านั้นช่วงอุตรดิตถ์ ทำถนนทั้งเส้นเลยครับไม่สะดวกทำความเร็วไม่ได้เลยครับขาไปผมออกจากชัยบาดาล12.00น.ถึงแม่สาย22.00โดยประมาณน่ะครับ ขากลับแวะเที่ยวเยอะครับไม่ได้จับเวลาด้วย

จากคุณ : ชโยดม - [ 16 ธ.ค. 51 16:23:28 ]

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com | Torakhong.org | GameRoom