Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com | Torakhong.org | GameRoom

ระยะทางและใช้เวลาแค่ไหน ที่จะขับรถจาก กทม. มุ่งหน้า แม่ฮ่องสอน สบายๆ

พวกเราจะออกเดินทางจาก กทม. มุ่งหน้าสู่ แม่ฮ่องสอน

พาหนะ            วีออส เกียร์ออโต้ สภาพดี
    เพื่อนร่วมทริป   3 สาว
    ระยะเวลา         ส 27 ธค. - ส. 3 ม.ค. (เสาร์ชนเสาร์ ยาวไปเลย)

กะว่า คืนแรกจะนอนที่ตัวเมืองแม่ฮ่องสอน แล้วคืนที่สองไปพักที่ปายค่ะ หลังจากนั้นยังไม่รู้ชะตาชีวิตว่าจะไปพักที่ไหนบ้าง เหมือนว่าขับเที่ยวไปเรื่อยๆ ค่ำไหนก็หาที่พักเอาแถวๆนั้น จะดีมั้ยคะ โดยมีเงื่อนเวลาว่า วันจันทร์กับอังคารที่ 29 และ 30 จะเที่ยวใน แม่ฮ่องสอนและปาย แล้ววันที่ 31 ซึ่งเป็นวันหยุดจริงๆของคนอื่น เราจะหนีไปเชียงใหม่แล้ว จะได้มีที่ให้คนอื่นเที่ยวบ้าง

1. ถ้าเริ่มสตาร์ทจาก กทม. 07.00 น. จะใช้เวลานานแค่ไหนกว่าจะถึงแม่ฮ่องสอนคะ?  ระยะทางไกลมั้ยคะ?

2. ถ้าขับให้ปลอดภัย ใช้เส้นทางไหนดีคะ ข้อนี้ขอความช่วยเหลือจริงๆค่ะ เพราะว่า ไม่เคยขับไปทางแม่ฮ่องสอนเลย
       เปิดดูแผนที่ประเทศไทย
       ใช้ทางหลวงหมายเลข 1 ขึ้นไปจนถึง อ.เถิน
         แล้วแยกไปใช้ 106 ผ่าน อ.ลี้
         ต่อด้วย 108 ผ่าน อ.ดอยเต่า อ.ฮอด เข้า อ.แม่สะเรียง แล้วขึ้นไปผ่าน อ.ขุนยวม เข้าสู่ อ.เมืองแม่ฮ่องสอน

ตามนี้ใช่หรือเปล่าคะ ช่วยแนะนำด้วยนะคะ  3 สาวไม่เคยไปไหนกันเองเลย เป็นห่วงเรื่องการเดินทางมากเลยค่ะ เรื่องที่พักยังไม่ห่วงเท่าเลย

ขอบคุณมากๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆ เลยค่ะ

จากคุณ : yrlove - [ 17 ธ.ค. 51 19:38:39 ]

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com | Torakhong.org | GameRoom