Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com | Torakhong.org | GameRoom

มาเที่ยวไทยกันดีกว่า ตอน ไหว้พระเขาคอหงส์ หาดใหญ่

สวัสดีเพื่อนๆทุกคนครับ นี้ก็ใกล้ปีใหม่แล้ว ผมเลยชวนเพื่อนๆมาทำบุญกัน ไม่ใกล้ ไม่ไกลเท่าไหรคับ แค่ หาดใหญ่เอง วิวสวย บรรยากาศดี ได้ทำบุญ สงบจิต สงบใจ ที่เขาคอหงส์คับ ผมจะพาทัวร์ 3 แห่ง ที่สามารถเที่ยวได้ ภายในไม่กี่ชม. เท่านั้นเอง
    ก่อนอื่นมาดูวิวเมืองหาดใหญ่กันก่อนน่ะคับ เมืองหาดใหญ่เป็นเมืองที่ไม่ใหญ่มากเท่าไร ตั้งอยู่ในแอ่งที่ขนาบไปด้วย เขาคอหงส์ กับทะเลสาบสงขลา คับ การขึ้นเขาคอหงส์เดี๋ยวนี้สามารถขึ้นได้ 2 ทางด้วยกันนั้นคือ ทางสวนสาธารณะหาดใหญ่ และ หอศิลป์ และมีสถานที่สำคัญที่จะนำไปเที่ยวกัน ได้แก่ ท้าวมหาพรหม พระพุทธรูปประจำเมืองหาดใหญ่ และเจ้าแม่กวนอิม ซึ่งทั้ง 3 เป็นที่เคารพสักการะของชาวหาดใหญ่และ เพื่อนบ้านทั้งมาเลเซีย และสิงคโปร์ คับ

จากคุณ : เมะจิโอะ - [ 17 ธ.ค. 51 21:59:17 ]

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com | Torakhong.org | GameRoom