Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com | Torakhong.org | GameRoom

+++ อยากทราบวิธีเดินทางไปไหว้พระ 9 วัด ในกรุงเทพค่ะ +++

พิงค์อยากไปไหว้พระ 9 วัด ในกรุงเทพค่ะ แต่ไม่ทราบว่าควรเริ่มจากวัดไหนก่อน และ วิธีการเดินทางไปแต่ละวัดค่ะ ว่าจะเดินทางไปยังไง

พิงค์ลองลิสต์คร่าว ๆ แล้วค่ะ ว่าจะไปตามนี้  แต่พิงค์ไม่แน่ใจค่ะ ว่าพิงค์จัดลำดับถูกรึป่าวค่ะ  ถ้ายังไงพิงค์รบกวนผู้รู้ ช่วยแนะนำพิงค์ทีนะคะ

ขอบคุณมาก ๆ ๆ ๆ ๆ ๆ ๆ ๆ ๆ ๆ ๆ เลยค่ะ

1 ศาลหลักเมือง
    2 วัดพระศรีรัตนศาสดาราม (วัดพระแก้ว)
    3 วัดพระเชตุพนวิมลมังคลาราม (วัดโพธิ์)
    4 วัดอรุณราชวราราม (วัดแจ้ง)
    5 วัดระฆังโฆษิตาราม
    6 วัดกัลยาณมิตร
    7 วัดสุทัศนเทพวราราม
    8 วัดชนะสงคราม
    9 ศาลเจ้าพ่อเสือ

จากคุณ : tobepink - [ 21 ธ.ค. 51 16:29:55 ]

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com | Torakhong.org | GameRoom