Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com | Torakhong.org | GameRoom

x2 ................อีกซักครั้ง

มีโอกาสได้ไปเยือนx2กับเขาบ้าง
    ก็ขอเอาภาพมาแจมบ้าง
    ภาพที่ลงมีห้องทั้ง2แบบนะครับ
    ประทับใจที่นี่ครับ
    เพราะเงียบสงบเหมาะกับการพักผ่อนที่เป็นส่วนตัวจริงๆ
    ใครที่ชอบเล่นโยคะ น่าจะเหมาะกับที่นี่นะ
    ข้อเสียก็มีบ้าง คือหน้าห้องพักจะไม่เป็นส่วนตัวจริงๆอย่างที่ว่ากัน
    การจัดแลนด์สแคป(ต้นไม้)ดูโหรงแหรงไปหน่อย น่าจะปรับปรุงอย่างมาก
    โดยรวมก็ชอบที่นี่มากกว่าที่Alilaชะอำนะ

มีประสบการณ์ที่แย่ๆจากตำหนวดทางหลวงประจวบฯมาเตือนครับ
    ตอนที่ออกหาอาหารเย็นกินเสร็จ ขากลับทางหลวงจากประจวบฯ-กุยบุรี
    ทางค่อนข้างมืด ก็หาทางจะกลับรถเพื่อเข้ารีสอร์ต
    เนื่องจากไม่ชำนาญทางมันมืดมาก
    แต่ก็เห็นป้ายกลับรถของทางรีสอร์ตแล้ว ก็ขับรถชิดขวา
    ปรากฎว่ามีรถขับจี้ท้ายพร้อมบีบแตรหลายครั้ง
    ทีแรกนึกว่าพวกรถซิ่ง ตกใจเล็กน้อย ตั้งตัวได้ก็หาทางหลบซ้าย
    ก็เพิ่งมาเห็นว่าเป็นรถตำหนวดทางหลวงประจวบฯ
    มันเรียกให้จอด พร้อมกับยัดเยียดใบสั่งให้
    ทั้งที่ผมพยายามอธิบายหลายครั้ง มันก็ไม่ฟัง
    มันก็ไม่ได้ราชการเริ่งรีบอะไร สัญญานหวออะไรก็ไม่เปิด
    ยังไงก็ขอเตือนเพื่อนๆที่จะออกไปหาอาหารกินข้างนอกตอนกลางคืน
    ต้องระวังพวกนี้หน่อยนะ........
    ยังไงก็ขอขอบคุณพนักงานx2ด้วย
    ที่ช่วยจัการเรื่องให้ทั้งหมด ประทับใจทุกคนครับ

จากคุณ : antonio_o - [ 22 ธ.ค. 51 13:31:00 ]

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com | Torakhong.org | GameRoom