Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com | Torakhong.org | GameRoom

ตั๋วเครื่องบินไปนิวซีแลนด์ สายการบินนี้ ราคานี้โอเคมั้ยคะ

เราเช็คของเอมิเรตส์ (ที่เดียว เพราะได้ยินว่าถูกและดี) ผ่านเว็บของสายการบินเลย ตกคนละ 29xxx บาท ช่วงปลายมี.ค.52
    1. พอดีภาษาอังกฤษไม่แข็งแรง แล้วก็ไม่เคยจองตั๋วผ่านเว็บ  แต่เห็นมันเขียนว่า including Tax, fare ...  แปลว่ามันรวมทุกอย่างแล้วใช่มั้ยคะ แล้วไม่ทราบมันมีเงื่อนไขอย่างอื่นอีกมั้ย เช่น ห้าม refund ห้ามเลื่อนวัน ห้ามเปลี่ยนคนเดินทาง  (ถ้าเป็นคำถามโง่ๆ ก็ขออภัยด้วยนะ เพราะไม่รู้จริงๆ)
    2. จองผ่านเว็บ เค้าตัดเงินเลยมั้ยคะ
    3. ได้ลองโทรไปถามเอเจนท์ที่นึง เค้าบอกเอมิเรตส์ไม่มีบินไปไครเชิร์ต เลยงงหน่อยๆ เพราะในเว็บสายการบินบอกปลายทางเป็นไครเชิร์ต อยากคอนเฟิร์มกับคนในนี้หน่อยค่ะ ว่าบินตรงเลยมั้ย หรือต้องไปทรานสิตที่ไหนมั้ย
    4. เอมิเรตส์ มีสำนักงานที่เมืองไทยมั้ยคะ จะได้โทรไปจองเพื่อความมั่นใจ จะได้ถามรายละเอียดได้ด้วย
    5. มีสายการบินอื่นแนะนำอีกมั้ยคะ ที่ดีและถูกกว่า
    6. ไปช่วงปลายมี.ค.นี้ น่าเที่ยวมั้ย หรือมีช่วงอื่นแนะนำอีก เพราะเรายังไม่ได้แพลนเลยว่าไปไหนดี (ไปประมาณ 7-8 วัน) ต้องจองที่พักอีก(กะว่าจะจอง youth hostel เพราะเพื่อนแนะนำ) กลัวเต็ม
    7. รบกวนผู้เชี่ยวชาญช่วยจัดทริปคร่าวๆ ให้หน่อยได้มั้ยคะ ถ้าเราจองเอมิเรตส์ ก็จะไปถึงไครเชิร์ตวันที่ 21 มี.ค. 15.30  กลับวันที่ 29 บ่าย 3 (เวลาที่บินออกจากไครเชิร์ต )
    ขอบคุณมากนะคะสำหรับผู้ที่ให้คำแนะนำ อาจจะเห็นเราเข้ามาถามอีกก็ได้

จากคุณ : อาม่อน - [ 23 ธ.ค. 51 18:19:31 ]

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com | Torakhong.org | GameRoom