Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com | Torakhong.org | GameRoom

เตือนภัยมิจฉาชีพค่ะ ใกล้วันหยุดยาวแล้วต้องระวังกันหน่อย เจอมากับตัวเลย

สวัสดีค่ะ

เมื่อวันเสาร์ที่ 27 ธ.ค. เรากับเพื่อนจะไปทริปดอกทานตะวันของการรถไฟค่ะ โดยจะขึ้นที่ดอนเมือง ก็นั่งแท็กซี่ไปดอนเมืองเสร็จสรรพ แล้วก็รอรถไฟ มีตอนนึงที่เรานั่งที่เก้าอี้ที่มันติดกันเป็นวงอะค่ะ แป๊ปเดียวมากๆ เพื่อนก็เอากล้องมาถ่ายรูปเรา ทีนี้ กระเป๋าของเพื่อนที่เป็นกระเป๋าผ้า มันก็จะเฉๆ ออกไปด้านหลัง ตอนนั้นก็ไม่ได้คิดอะไร

พอต่อมาจะไปซื้อขนมกิน เพื่อนล้วงๆ เฮ้ย กระเป๋าตังหายไปแล้วง่ะ ทั้งที่ตอนมาก็เอาใส่แล้ว จะว่าหายบนแท็กซี่ ก็ไม่ได้ควักอะไรออกมาจากกระเป๋าเลย เลยระลึกไปว่าคงโดนล้วงตอนนั้นแหละมั้ง

สรุปว่าวันนั้นเลยไม่ได้ไปทุ่งทานตะวันเลย แอบเศร้า และเสียดายเพราะอยากไปมากกก แต่เราบอกเพื่อนว่าไม่ไปดีกว่า ไปแล้วมันคงไม่สนุกแล้วล่ะ สงสัยต้องรอปีหน้า ไม่รู้จะได้ไปหรือเปล่า อยากไปมากกกกก ฮือออ

ใกล้หยุดปีใหม่ เราว่ามิจฉาชีพคงเยอะขึ้น ตามสถานีรถไฟ ขนส่ง ก็ต้องระวังตัว กระเป๋า กันมากๆ นะคะ อย่างของเพื่อนเรานี่แป๊ปเดียวจริงๆ กระเป๋าสะพายอยู่กับตัวแท้ๆ แต่พวกนี้คงมืออาชีพอ่ะค่ะ เดินผ่านคนเยอะๆ ก็กอดกระเป๋ากันไว้แน่นๆ นะคะ เดี๋ยวจะเที่ยวไม่สนุกเอา

ขอบคุณค่ะ

จากคุณ : มีคนต้องการให้เธอฝันดี - [ 29 ธ.ค. 51 09:41:35 ]

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com | Torakhong.org | GameRoom