Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com

อาหารไทย อร่อยน่าสนใจ ในพัทยา

ผมตั้งใจจะไปตลาดน้ำสี่ภาค ที่เปิดอยู่บนถนนสขุมวิท ช่วงระหว่างซอยชัยพฤกษ์ กับนาจอมเทียน
    แต่เข้าไปไม่ไหวครับ ที่จอดเต็ม เหลือข้างนอกไกลไกล ขี้เกียจเดิน

ก็เลยออกมา แล้วนึกขึ้นได้ ว่ามีร้านอยู่ร้านหนึ่ง เป็นร้านแบบเพิงชาวบ้าน
    อาหารอร่อยเด็ดขาดนักทีเดียว เป็นอาหารไทย ทำโดยแม่ครัวไทยพื้นบ้าน

อยู่ในซอยเข้าไร่องุ่นซิลเวอร์เลค หรือวัดเขาชีจรรย์นั่นแหละครับ
    ก็ขับรถออกมาจากตลาดน้ำสี่ภาค แบบฝากไว้ก่อนก็แล้วกัน

ตรงไป ผ่านบ้านอำเภอไปไม่ไกล ก็เห็นป้ายเข้าวัดชีจรรย์ และอีกไม่นานก็ถึงปากซอย
    เลี้ยวซ้ายเข้าไปเลยครับ

จนถึงทางรถไฟสายตะวันออกตัดข้ามถนน ระวังรถไฟหน่อยนะครับ

ขับต่อไปอีกนิดเดียว สังเกตเห็นโรงทำน้ำแข็งอยู่ฝั่งขวา
    ก็ลดความเร็ว เพราะร้านอยู่ฝั่งซ้ายข้างหน้าโน่นแล้ว

ชื่อร้านป้าทิมครับ สโลแกน กระท้อนหวาน อาหารอร่อย

ปลานี่ เห็นอ่างวางอยู่ข้างเพิง ปลากำลังผุดขึ้นมา ก็ถ่ายมาเล่นเล่นอย่างนั้นเอง
    สีสดดีครับ เลยเอามาใช้เป็นรูปเปิดกระทู้เสียเลย ไม่แนะนำให้รับประทานนะท่านนะ

จากคุณ : xebec - [ 29 ธ.ค. 51 20:55:33 ]

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com