Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com

รบกวนแนะนำที่เที่ยวหน่อยจ้า สำหรับคนไม่มีรถ และไม่อยากไปไกลจาก กทม มากนัก

รบกวนเพื่อนๆ ช่วยแนะนำสถานที่ท่องเที่ยวหน่อยค่ะ กะว่าจะไปกัน 2-3 คน แต่มีโจทย์ว่า
    1.ไม่ไกลจาก กทม มากนัก  กะว่าจะไปค้าง 1 คืน ค่ะ
    2.จะเป็นทะเล ภูเขา แม่น้ำ ได้หมดค่ะ
    3.ไม่มีรถไปเองค่ะ ต้องอาศัยรถขนส่งสาธารณะ (ต่อสองแถวได้ไม่ว่ากัน แต่ขอให้ต่อรถสะดวกหน่อยค่ะ)
    4.ที่พักอยู่ตรงสถานที่ท่องเที่ยวนั้นเลย

ป.ล. ยกเว้นหัวหินกับอัมพวานะคะ เพราะเคยไปมาแล้ว อิอิ

ตอนแรกคิดอยากไปปราณบุรี หรือวังน้ำเขียว แต่เสิชดูกระทู้เก่าๆ เห็นว่าถ้าไม่มีรถขับไปเองจะลำบากหน่อยอ่ะค่ะ

รบกวนเพื่อนๆ ช่วยแนะนำด้วยนะคะ
    ขอบคุณทุกท่านนะคะ แล้วเดี๋ยวจะแวะมาแจกกิฟให้นะค้า :)

จากคุณ : แป้งทอด - [ 2 ม.ค. 52 13:47:15 ]

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com